
JAMHURI YA MUUNGANO    WA TANZANIA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MUFINDI, 

SHULE YA SECONDARI IDUNDA,SLP 48 MAKAMBAKO . 

TAREHE 11/12/2020 

JINA LA MWANAFUNZI 

…………………………………………… 

YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI 

IDUNDA,WILAYA YA MUFIMDI ,MKOA WA IRINGA MWAKA 2021 

1.0 UTANGULIZI 

Ninapenda kutumia nafasi hii kukupa hongera kwa kuchaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika 

shule ya sekondari  IDUNDA.Shule ipo katika kijiji cha ikangamwani kata ya Idunda taarafa ya 

Malangali,wilaya ya Mufindi. 

Hali ya hewa ni nzuri kwa masomo ,shule hii ni kutwa na niya mchanganyiko wa wavulana na 

wasichana.Shule hii inafundisha masomo yafuatayo; 

Hisabati,Jiografia,Historia,Uraia,Biolojia,Kiswahili,Kiingereza,Fizikia,Kemia. 

2.0 KUFUNGUA SHULE 

Shule itafungua tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021  ukiwa 

na mahitaji yote uliyoagizwa. 

3.0 VIFAA VYA TAALUMA 

       Kila mwanafunzi anatakiwa kuja na vifaa vifuatavyo; 

 Daftari  10 counter book 

 Peni ya bluu au nyeusi 

 Kalamu ya mkaa (pencil) 

 Rula 

 Mfuko wa kubebea Daftari (BEGI) 

 Dictionary 1 (English to English) 

 Mkebe mmoja. 

 FLATE FAILI MOJA kwa ajili kutunzia kumbukumbu zake. 

 

4.0 SARE YA SHULE 

 WAVULANA 

1.suruali mbili ,moja ya kijani na nyingine ya kijivu mpauko. 

2.shati nyeupe mbili,moja mikono mifupi na nyingine mikono mirefu. 

3.viatu vya ngozi vya kamba jozi 2 rangi nyeusi.(boot haziruhusiwi kabisa) 

4.soksi jozi 2 rangi nyeupe 



5.sweta mbili ,moja ya kijani na nyingine ya kijivu mpauko 

6. Tai 2 ,moja ya kijani na nyingine ya kijivu mpauko 

 

 WASICHANA 

1.Sketi mbili,moja ya kijani na nyingine ya kijivu mpauko (Estem no 1) 

               2.Shati nyeupe 2, moja mikono mirefu na nyingine mikonomifupi 

        3.viatu vya ngozi vya kamba jozi 2 rangi nyeusi.(boot haziruhusiwi kabisa) 

        4.soksi jozi 2 rangi nyeupe 

        5.sweta mbili ,moja ya kijani na nyingine ya kijivu mpauko 

        6. Tai 2 ,moja ya kijani na nyingine ya kijivu mpauko 

 

NB: kila mwanafunzi  ashone sare kwa kuzingatia rangi na aina ya kitambaa alichoelekezwa na 

zenye maadili. 

 

5.0 SARE ZA MICHEZO 

 Tracksuit jozi moja rangi ya bluu 

 Tshirt ya njano moja au zaidi 

 Raba /viatu vya michezo 

 

6.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na.25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria na.10 ya mwaka 1995.Aidha inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na wizara ya elimu sayansi na Teknolojia na Ufundi yenye dhamana ya elimu 

nchini na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye usimamizi wa uendeshaji wa Elimu.unatakiwa 

kuzingatia mambo ya fuatayo kipindi chote cha uanafunzi wako 

 Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote,na wanafunzi wenzio 

 Mahudhurio mazuri kila siku kwa kuzingatia ratiba ya shule 

 Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 

 Kufahamu mipaka ya shule na kuzingztia kikamilifu maelekekezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wowote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

 Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule 

 Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

 Kuzingatia ratiba ya shule wote 

 Kutunza mali za umma 

 

6.1 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA 

SHULE 

 Wizi 

 Uasherati  



 Ubakaji 

 Ulevi wa pombe,uvuataji bangi na madawa ya kulevya 

 Kupiga au kupigana 

 Makosa ya jinai 

 Kudharau au kuharibu bendera ya Taifa 

 Kupata mimba au kusababisha mimba 

 Kutoa mimba 

 Kukataa adhabu kwa makusudi 

 Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu 

 Kuwa na simu ya mkononi 

 Kuoa au kuolewa 

 Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

 

6.2 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI 

ANAPORIPOTI MWANAFUNZI 

 Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali 

 Fomu ya tamko la mzazi/mlezi kukiri kukubaliana na sheria ,kanuni na maelekezo mengine 

yanayotolewa na shule. 

 

NB:soma kwa makini maelekezo haya na kuyatekeleza kikamilifu 

 

KARIBU SANA IDUNDA SEKONDARI 

 

……………………… 

ELIARD S. MAHALI 

MKUU WA SHULE 

 

 

 

 

 

 

 

   


