

OFISI YA RAISI-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO

SHULE YA SEKODARI IROLE,
S. L. P 705,
IRINGA
Barua pepe.....
Simu 0754253339/0629979810

Tarehe 18/12/2020

Kumb Na:ISS/KDC/J1/2021/02

Jina la mwanafunzi

S.L.P.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IROLE WILAYA YA
KILOLO MKOA WA IRINGA-MWAKA 2021.**

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha **KWANZA** katika shule hii mwaka **2021**,shule ya sekondari IROLE ipo umbali wa km **20** kaskazini mashariki mji mkuu wa mkoa wa IRINGA, Halmashauri ya **WILAYA YA KILOLO** kuelekea barabara iendayo Dar es salaam.

Mhula wa kwanza wa masoma unaanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehena mwisho wa kuripoti ni tarehe(ndani ya siku tano.)

2.0 SARE ZA SHULE

a) WAVULANA:

- (i)** Suruali 2 rangi ya **KIJANI (DARK GREEN)** mshono:chini upana inch 18 wanye mkunjo,yenye marinda mawili juu ya mifuko ya mbele na mfuko wa nyuma usiwe na zipu.
- (ii)** Mashati 2 meupe (tetroni) mikono **MIFUPI.**
- (iii)** Viatu jozi 2 vyeusi vy kamba visivyo na kisigino kirefu.
- (iv)** Soksi jozi 2 au zaidi rangi **NYEUSI**
- (v)** Sweta rangi ya **KIJANI (DARK GREEN)** yenye (V) upande wa mbele lisilo na maandishi/mchoro.
- (vi)** Sare za michezo: bukta moja na fulana yake, raba na **TRAKSUTI** rangi **NYEUSI YENYE** mkanda mweusi usiwe na nembo yoyote.

b) **WASICHANA:**

- (i) Sketi 2 ndefu zinazovuka magoti hadi kwenye kifundo cha mguu rangi ya **KIJANI (DARK GREEN)** Mshono: marinda 8 ya kupanga yenye mfuko upande wa kushoto,mkanda inch 2 (zingatia rangi ya kiatambaa kilichoambatanishwa)
- (ii) Shati (blauzi) 2 nyeupe (tetroni) mikono **MIFUPI**.
- (iii) Viatu jozi 2 **VYEUSI** vya kamba visivyo na kisigino kirefu.
- (iv) Soksi jozi 2 au zaidi rangi **NYEUPE**.
- (v) Sweta rangi ya **KIJANI (DARK GREEN)** yenye (V) upande wa mbele lisilo na maandishi /mchoro.
- (vi) Hijabu(nyeupe)
- (vii) Sare za michezo: bukta moja na flana yake ,raba na **TRAKISUTI** rangi **NYEUSI YENYE UFITO MWEUPE (MTELEZO)**.

3.0 TAALUMA NA VIFAA VYA KUJIFUNZIA:

Vifaa vya darasani.

- (i) Daftari **12** kaunta books kwaya **2**.
- (ii) Kalamu **10** na penseli **05**.
- (iii) Mkebe **1** wa hesabu.
- (iv) Begi la kubebea daftari
- (v) Rula
- (vi) Kamusi 1 ya kiingereza.

4.0 MAHITAJI YA KIBINADAMU

- i) **MATIBABU:** mwanafunzi aje na kadi ya (NHIF) kadi ya Bima ya afya kwa ajili ya matibabu,ikumbukwe kuwa jukumu la matibabu ni la mzazi.

5.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII:

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi,yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingiyafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada kuripoti shuleni:-

- a) Heshima kwa viongozi ,wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni.(preparation)
- d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingara ya shule.
- g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- i) Kutunza mali za umma.

**5.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA SHULE:**

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji.
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi na kubeli.
- e) Kupigana au kupiga.
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- g) Kudharau bendera ya Taifa na wimbo wa Taifa.
- h) Kuwa mjamzito/kupata mimba.
- i) Kuoau au kuolewa.
- j) Kutoa mimba.
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- m) Kuwa na simu ya mkononi.

**ZINGATIA KUFUATA MAELEKEZO ILI KUEPUKA USUMBUFU
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.**

.....
ISMAIL .S. KINANDA
MKUU WA SHULE