

**OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MUFINDI
SHULE YA SEKONDARI ITENGULE S.L.P 32 MALANGALI.**

TAREHE 29.11.2020.

**KUMB.NA.ITESS/ADM/VOLI./.....
JINA LA MWANAFUNZI**

.....
.....
.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA
SEKONDARI ITENGULE WILAYA YA MUFINDI MKOA WA IRINGA MWAKA 2021.**

1.0 UTANGULIZI.

- Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha **KWANZA** katika shule hii mwaka **2021**.
- Ni matumaini yangu kuwa utaikubali nafasi hii uliyopewa na kushirikiana na wanafunzi wenzako,walimu na wafanyakazi wote katika kutekeleza malengo ya elimu.
- Kumbuka kuwa **NIDHAMU** ndiyo msingi wa mafanikio ya elimu.
- Shule hii ipo umbali wa kilomita 75 kutoka mji wa Mafinga na ipo katika kijiji cha Itengule ,kata ya Malangali,tarafa ya Malangali,wilaya ya Mufindi,mkoa wa Iringa.
- Shule hii ni ya mchanganyiko (wavulana na wasichana).

2.0 KUFUNGUA SHULE.

Muhula wa masomo unaanza tarehe **11.01.2021**. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **11.01.2021** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **15.01.2021**,ukiwa na mahitaji ya shule kama ilivyoagizwa.

3.0 MASOMO YANAYOFUNDISHWA.

Masomo yanayofundishwa katika shule hii ni Hisabati,Jiografia,Kiswahili,Uraia,Historia,Kiingereza,Fizikia,Biolojia,Kemia na somo la dini ambalo kila mwanafunzi atahudhuria vipindi vyake vya dini.

4.0 VIFAA VYA TAALUMA.

Kila mwanafunzi anatakiwa kuja na vifaa vifuatavyo;

- Daftari 10 na kuendelea(counter books)
- Mkebe wa hisabati(mathematical set)
- Kalamu za wino (pen) bluu au nyeusi
- Kalamu za mkaa(pencil)
- Rula
- Mfuko wa kubebea daftari(begi)
- Dictionary 01 (kamusi ya kiingereza kwa kiswahili).
- Faili kubwa (box file) kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu za mitihani.

5.0 SARE ZA SHULE.

5.1 SARE YA WAVULANA

- Suruali mbili (02). Moja kitambaa cha rangi ya "dark maroon namba moja" (itavaliwa Jumatatu mpaka Jumatano) na ya pili kitambaa cha "dark blue namba moja" (itavaliwa Alhamisi na Ijumaa) zilizoshonwa kwa heshima na zisizobana na zisiwe na malinda na na isiwe na "turn up" kwenye miguu. Rangi ya vitambaa imeambatanishwa.
- Tai moja rangi ya dark blue (Ni sehemu ya sare ya Alhamisi na Ijumaa)
- Shati mbili (2) nyeupe zenye mikono mirefu (tetron).
- Viatu vya ngozi jozi mbili vyeusi vya kufunga na kamba .Visiwe buti za kijeshi na visivyo na kisigino kirefu.
- Soksi nyeupe jozi mbili(2)
- Sweta moja (1) yenye rangi ya maroon na yenye shingo ya V.

5.2 WASICHANA

- Sketi mbili (2). Moja kitambaa cha rangi ya "dark maroon namba moja" (Itavaliwa Alhamisi na Ijumaa) na ya pili kitambaa cha rangi ya "dark blue namba moja" (Itavaliwa Jumatatu mpaka Jumatano) mshono wa sketi zote mbili ni **LINDA BOX MBELE NA NYUMA NA PEMBENI MALINDA YA KAWAIDA PANDE ZOTE** zenye urefu wa nchi nne toka magotini. **SKETI FUPI** na zenye kubana hazitakubalika kuvaliwa shuleni. Rangi ya vitambaa imeambatanishwa.
- Tai moja rangi ya "dark blue" (Ni sehemu ya sare ya Jumatatu mpaka Jumatano)
- Mashati mbili (2) nyeupe za mikono mirefu(tetron).
- Viatu vya ngozi jozi mbili vyeusi vya kufunga na kamba .Viwe vya kufunika na Visiwe na kisigino kirefu.
- Soksi nyeupe jozi mbili(2).
- Rangi ya hijabu ni nyeupe.
- Sweta moja(1) yenye rangi ya maroon yenye shingo ya v.

6.0 SARE YA MICHEZO

- Tracksuits za rangi ya blue(jozi moja au zaidi)
- Tshirt nyekundu
- Raba/viatu vya michezo

7.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumula usimamizi na uendeshaji wa elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo katika kipindi chote cha uanafunzi wako:

- Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

- Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule.
- Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- Kutunza mali za umma.

7.1 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE

- Wizi
- Uasherati na ushoga
- ubakaji
- Ulevi wa pombe,uvutaji bangi na madawa ya kulevyaa
- Kupiga au kupigana
- Makosa ya jinai
- Kudharau/kuharibu bendera ya taifa
- Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
- Kutoa mimba
- Kukataa adhabu kwa makusudi
- Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- Kuwa na simu ya mkononi
- Kuo au kuolewa
- Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

8.0. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI MWANAFUNZI ANAPORIPOTI.

- Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa hospitali ya serikali.
- Fomu ya mkataba/tamko la mwanafunzi kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- Fomu ya tamko la mzazi/mlezi kukiri kukubaliana na sheria,kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- Picha ndogo (passport size 2)
- Cheti cha kuzaliwa.

KARIBU SANA ITENGULE SEKONDARI.

.....
MWL.OSCAR B.MWANUKE
MKUU WA SHULE

