

SHULE YA SEKONDARI KIHANSI  
S.L.P 483  
MAFINGA  
Barua pepe [kihansisec@gmail.com](mailto:kihansisec@gmail.com)  
Mob. 0755551862  
Tarehe.....

Kumb Na.....

Jina la mwanafunzi.....

.....

S.L.P .....

.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIHANSI WILAYA YA MUFINDI  
MKOA WA IRINGA MWAKA 2021.**

## **1.0 Utangulizi**

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari kihansi ipo umbali wa km 110 kutoka makao makuu ya Halmashauri ya wilaya ya mufindi.

Usafiri wa mabasi kutoka mjini mafinga unapatikana katika kituo cha mabasi cha mafinga na nauli ni Tsh. 7000/=

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 04..../01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 11/01/2021.

## **2.0 mambo muhimu ya kuzingatia**

### **2.1 sare za shule**

#### **a) wavulana**

- suluari mbili za rangi ya jani la mgomba, zenye malinda mawili na turn up au mkunjo pale chini inapogusa kiatu.
- Mashati mawili meupe ya mikono mirefu
- Sweta la rangi ya jani la mgomba
- Viatu vyeusi vya kamba
- Tai ya rangi ya suluari
  
- Socks rangi nyeusi

-

**b) Wasichana**

- Sketi mbili rangi ya jani la mgomba, urefu zivuke magoti, ziwe rinda box
- Mashati mawili nyeupe ya mikono mirefu
- Viatu nyeusi vya kamba
- Sweta la rangi ya jani la mgomba
- Tai ya rangi ya sketi
- Sketi ya damu ya m zee ya kushindia na kanisani
- Sweta nyeusi ya kushindia na kanisani
- Socks rangi nyeupe

**2.2 sare ya michezo**

- wavulana ni track suti nyeusi pamoja na raba
- wasichana track suti nyeusi pamoja na raba

**2.3 daftari aina ya counter book 9, kalamu na mkebe wa hisabati**

**2.4 kamusi ya kiingereza(Dictionary)**

**2.5 vifaa vya kulia**

kwa wale watakapo kaa hostel ambao ni wasichan waje na ;

godoro la futi mbili na nusu, branketi na shuka rangi ya bluu.

**3 sheria za shule**

shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. ya mwaka 1995. Aidha inazingatiwa miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na mafunzo ya ya ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Wiziri mkuu TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili , mavazi na mazingira ya shule

- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- i) Kutunza mali za shule.

**4.2 makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamaishwa shule:**

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadharika.
- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali za umma
- g) Kudharau bendera ya Taifa
- h) Kuwa mjamzito/kupata mimba
- i) Kuoja au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- m) Kuwa na simu ya mkononi shuleni.

**4 mambo mengine ya muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi**

- a) medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara unaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sharia, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa an shule.

**5 tafadhari soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.**

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII**

.....

**YUSTIN B. MLELWA**

**MKUU WA SHULE**

WIZARA YA ELIMU SCIENCE TECHNOLOJIA NA MAFUNZO YA UFUNDI

TAREHE

MKUU WA SHULE,  
SHULE YA SEKONDARI KIHANSI  
S.L.P 483  
MAFINGA.

YAH: KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIHANSI

MWANAFUNZI.....  
KIDATO CHA .....MWAKA.....

1. Mimi.....  
Mzazi /mlezi wa mwanafunzi aliyetajwa hapo juu nakiri kuwa nimeelewa maelezo yote yaliyotolewa na masharti ya fomu hii.
2. Nakubali mwanangu ajiunge na shule hii na nitatekeleza yale yote yanayonihsu kwa wakati wake, kama ilivyoagizwa kwenye maelezo ya kujiunga na shule.
3. Naahidi kumhudumia mtoto wangu kwa hali na mali ili kufanikisha malengo yake.
4. Naahidi kusikamia nidhamu na maendeleo yake muda wote awapo shuleni

JINA LA  
MZAZI/MLEZI.....SAINI.....

ANWANI YA MZAZI/MLEZI

NAMBA YA SIMU YA  
MZAZI/MLEZI.....  
TAREHE.....

Mimi

Niliyechaguliwa kujiunga na shule hii, naahidi kuwa mtiifu kwa sharia za shule, kuwa na nidhamu, kujituma kusoma kwa bidii na kuwa mfano bora kwa wanafunzi wenzangu. Tofauti na haya niondolewe shuleni mara moja.

JINA LA  
MWANAFUNZI.....SAINI.....  
.....  
TAREHE.....

KIAMBATISHO 'B'

SHULE YA SEKONDARI KIHANSI  
S.L.P 483  
MAFINGA

DAKTARI .....  
HOSPITALI YA .....  
S.L.P .....

YAH: KUPIMWA AFYA YA MWANAFUNZI .....  
UMRI  
.....JINSIA.....  
.....

Tafadhari mpime mwanafunzi huyu kwa gharama za mazazi/mlezi wake na uthibitisha kama anaweza kumudu masomo ya sekondari katika shule hii na pia kujua afya yake.

#### MATOKEO YA VIPIMO VYA AFYA YAKE

1. Urine.....  
.....
2. Stool.....  
.....
3. HB.....  
.....
4. Pregnancy.....  
.....
5. Spleen.....  
.....
6. Chest.....  
.....
7. T.B.....  
.....
8. Eyes.....  
.....
9. Ears.....  
.....

10. Physical abnormality.....  
 .....  
 11. Any other additional information.....  
 .....

Nathibitisha kuwa mwanafunzi huyu anaweza/ hawezi kumudu masomo ya sekondari

|   |               |                |
|---|---------------|----------------|
| .....<br>.....<br>JINA LA DOKTARI<br>TAREHE | .....<br>CHEO | .....<br>SAINI |
|---|---------------|----------------|

.....  
 MKUU WA SHULE

KIAMBATISHO 'C'

**SHULE YA SEKONDARI KIHANSI  
 FOMU YA KUPOKELEWA SHULENI**

1. Jina kamili.....  
 .....
2. Mahali ulipozaliwa.....  
 .....
3. Tarehe ya kuzaliwa.....  
 .....
4. Uraia.....  
 .....
5. Anwani ya nyumbani.....  
 .....
6. Jina la mzazi /mlezi.....  
 .....
7. Ndugu wa karibu

| Jina<br>simu  | uhusiano | anwani yake |
|---|----------|-------------|
| 1. ....   | .....    | .....       |
| 2. ....   | .....    | .....       |
| 3. ....   | .....    | .....       |
| 8. Dini<br>.....  |          |             |
| 9. Kidato ulichopokelewa .....  |          |             |
| 10. Shule<br>uliyotoka.....   |          |             |
| 11. Shughuli unazopendelea mbali na masomo kama vile mpira wa miguu, mpira wa mikono,<br>riadha, kuimba n.k |          |             |
| 12. Mkoa<br>unaotoka.....wilaya.....  |          |             |
| Tarafa.....kata.....kijiji.....   |          |             |
| .....   |          |             |
| Kitongoji.....  |          |             |
| 13. sahihi ya mwanafunzi.....   |          |             |
| tarehe.....   |          |             |
| Sahihi ya mzazi/mlezi<br>.....tarehe.....   |          |             |

**Matumizi ya ofisi**

Namba ya shule.....  
Namba ya mtihani.....

**KAMATI YA CHAKULA SHULE YA SEKONDARI  
KIHANSI**

## MAHITAJI YA SHULE KWA MWAKA 2021

### 01. GHARAMA ZA CHAKULA

a).Wasichana watakao kaa Hostel

kwa mwaka ni Tsh 400000/= Gharama hizi zitalipwa kwa awamu tatu:

Januari \_machi Tsh 150,000/=

Aprili \_ Juni Tsh 150,000/=

Julai \_ Octoba Tsh 100000/=

### 02.GHARAMA ZA MITIHANI

Mtoto aje na bunda moja la karatasi (Rimu A4)kwaajili ya mitihani ya ndani.

### 03.VIFAA VYA USAFI

Mwanafunzi aje na :

a).Jembe moja lenye mpini.

b).Kwanja moja /( slasher)

c)Ndoo moja ya lita kumi

d)Ufagio mmoja (chelewa)

**KARIBUSANA KIHANSI SEKONDARI**