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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIHEKA   

WILAYA YA KILOLO MKOA WA IRINGA MWAKA 2021

1.0 Utangulizi.
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika
shule hii mwaka 2021 Shule ya sekondari KIHEKA ipo umbali wa KM 80 kutoka makao
makuu ya Halmashauri ya wilaya ya Kilolo.
Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe ……………Unatakiwa kuripoti shuleni
kuanzia tarehe……………na mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe…………………………

2.0 Mambo ya kuzingatia.
2.1 Sare ya shule hii:

i. Wavulana –Shati nyeupe ya mikono mifupi,suruali ya kitambaa rangi ya
benjamini namba moja (1) linda mbili  na turn up chini,viatu vyeusi vya
ngozi vyenye kisigino kidogo na vya kufunga na kamba.

ii. Wasichana-Shati  nyeupe  mikono  mifupi,sketi  ya  kitambaa  rangi  ya
benjamini  namba moja  (1)  linda  nane,  viatu  vyeusi  vya  ngozi  vyenye
kisigino kifupi na kufunga na kamba.

      b. Sare kwa wanafunzi wa Kiisilam ni:-

     i. Wanafunzi wa kike wanaruhusiwa kuvaa hijabu na sketi ndefu.

     ii. Wanafunzi wa kiume watavaa suruali kama maelezo ya hapo yanavyoeleza pamoja
shati nyeupe mikono mifupi 
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  C.Sare za michezo kwa shule hii ni :

       i. Wavulana –Track Suit rangi ya blue na raba nyeupe. (uje nazo unapokuja kuripoti).

       Ii.Wasichana-Track-suit rangi ya blue na raba nyeupe. (uje nazo unapokuja kuripoti).

2.2 Mahitaji ya kitaaluma ni :
 Daftari kubwa kumi (10) quire two.
 Daftari ndogo kumi (10) msomi kwa ajili ya mazoezi.
 Kalamu za wino za kutosha (BLUE AU NYEUSI)
 Mkebe mmoja
 English dictionary

       
3.0 Sheria na kanuni Muhimu za Shule.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyoboreshwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya  Elimu  na mafunzo  ya  ufundi  yenye  dhamana ya  Elimu
nchini  na  Ofisi  ya  Rais  -TAMISEMI  yenye  jukumu  la  usimamizi  na  uendeshaji  Elimu
unatakiwa  kuzingatia  mambo  ya  msingi  yafuatayo  ambayo  yatafafanuliwa  kwa
maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

3.1 (a) Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima.
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na
ratiba ya shule ni lazima.
(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
(e)  Kufahamu  mipaka  ya  shule  na  kuzingatia  kikamilifu  maelekezo  juu  ya
kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika
shule hii.
(f) Kutunza usafi wa mwili,mavazi, na mazingira ya shule.
(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 
(i) Kutunza mali za umma.
(j) Kuandika nukuu (notes) za kila somo na kuwa nazo.

  3.2   Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule.

                   (a) Wizi.

                  (b) Uasherati na ushoga

                  (c) Ubakaji.
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      (d) Ulevi  na matumizi  ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji  bangi,  cocaine,
mirungi 

na kadhalika.       

                 (e) Kupigana au kupiga

                 (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

                 (g) Kudharau bendera ya Taifa.

                 (h) Kuwa mjamzito /kupata mimba au kusababisha mimba.

                 (i) Kuoa au kuolewa

                 (j) Kutoa mimba

                 (k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama  

                       wa shule.

                 (l) Kukataa adhabu kwa makusudi.

                 (m) Kuwa na simu ya mkononi. 

                 (n) Utoro.

4.0  Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni  na
mwanafunzi.

   (a) Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga  wa hospitali     

          inayotambulika na serikali hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti.

4.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/Maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.

……………………………
FARAJI SIFANA

MKUU WA SHULE
(0762888873)
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