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                                YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KILOLO
                                         WILAYA YA KILOLO,MKOA WA IRINGA MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha  KWANZA  
katika shule hii mwaka   2021 .    Shule ya sekondari   KILOLO       ipo umbali wa Km    
0.5 kaskazini/mashariki/magharibi/kusini  mji mkuu wa mkoa/Halmashauri ya  
KILOLO
Usafiri wa basi kutoka mjini   UPO , unapatikana katika kituo cha mabasi cha 
IPOGOLO nauli ni Tsh 2,500/=
Mhula wa kuanza masomo  unaanza tarehe  11/01/2021  unatakiwa kuripoti shuleni
kuanzia  tarehe 11/01/2021  kwa wanafunzi wote na  mwisho wa kuripoti ni  tarehe  
18/01/2021  ndani ya siku saba.

2.0 SARE ZA SHULE

a) WAVULANA

(I) Suruali  2 rangi  KAKI   mshono: chini upana inch 18,yenye marinda mawili
juu ya mifuko ya mbele na mfuko wa nyuma usiwe na zipu,mkanda wa 
suruali upana  inch 2 wenye luksi (zingatia rangi ya kitambaa 
kilichoambatanishwa)

(II) Mashati 2 meupe (tetron) Mikono MIFUPI
(III) Viatu jozi 2 vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu.
(IV) Soksi jozi 2 au zaidi rangi  NYEUSI AU KIJIVU
(V) Sweta rangi  KIJANI KUIVA (DARK GREEN) yenye (V) upande wa mbele 

isiyo na maandishi/mchoro
(VI) Mkanda mweusi usiwe na nembo yoyote



(VII) sare za michezo: bukta, fulana, raba na trakisuti rangi  BLUE

b) WASICHANA
(I) Sketi 2 rangi  KAKI  Mshono: marinda 8 ya kupanga yenye mfuko upande

wa kushoto,mkanda inch 2 (zingatia rangi ya kitambaa 

kilichoambatanishwa)

(II) Shati (blauzi) 2 nyeupe  (tetron) mikono MIFUPI

(III)Viatu jozi mbili vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu.

(IV) Soksi jozi 2 au zaidi rangi nyeupe

(V) Sweta rangi  KIJANI KUIVA (DARK GREEN) yenye  (V) upande wa mbele 

lisilo na maandishi/mchoro

(VI) Hijabu  (nyeupe) kwa wanafunzi wenye maadili ya dini ya kiislam

(VII) Sare za michezo: bukta moja na flana yake,raba na trakisuti rangi  

BLUE

3.0 VIFAA VYA KUJIFUNZIA 

(I) Daftari   TISA (9)   kubwa zenye kurasa 48 au kaunta books kwaya two (2)

(II) Kalamu  03  na penseli 03

(III) Mkebe  1 wa hesabu

(IV) Begi la kubebea daftari

(V) Rula

(VI) Kamusi 1 ya kingereza

4.0 MAHITAJI YA KIBINADAMU

(I) MATIBABU: Mwanafunzi aje na kadi ya CHF au NHIF (kadi ya Bima ya afya) 

kwa ajili ya Matibabu, ikumbukwe kuwa jukumu la matibabu ni la lazima.

5.0   SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII:
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama 
ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya ufundi,yenye dhamana ya Elimu 
nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji 
Elimu.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa 
kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:-



a) Heshima kwa viongozi, Wazazi, wafanya kazi wote, wanafunzi wengine na 
jamii kwa ujumla ni jambo la lazima

b) Maudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingani na 
ratiba ya shule ni lazimu

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya 

kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika 
shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule
g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
i) kutunza mali za umma

5.1  MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA  
SHULE.

a) Wizi.
b) Uasherati na Ushoga
c) ubakaji
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji 

Bangi,Cocaine,Mirungi na Kubeli
e) Kupigana au kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
g) Kudharau Bendera ya Taifu
h) Kuwa mjamzito/kupata Mimba
i) Kuoa au kuolewa
j) Kutoa mimba
k) Kugoma, Kuchochea na Kuongeza au kushiriki kuvuruga amani 

na usalama wa shule au watu
l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
m) kuwa na simu ya mkononi.

                                   KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
                                   

SAINI ………………………………
JINA …………………………………

                                                       MKUU WA SHULE

 


