

**OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MUFINDI**

SHULE YA SEKONDARI LUHUNGA,

S.L.P 232,

MAFINGA.

13 / 12 / 2020

NAMBA ZA SIMU

Mkuu wa shule **0625268563 /0743788708**

Makamu Mkuu wa shule **0738119464 / 0758109874**

Mzazi/mlezi wa mwanafunzi

.....
S.L.P.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LUHUNGA
MWAKA 2021**

1.0 UTANGULIZI:

- i. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha **kwanza** katika shule hii mwaka 2021. Muhula wa masomo unaanza tarehe **11/01/2021**. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti Shuleni tarehe 11/01/2021 tayari kwa kuanza masomo. Mwisho wa kuripoti ni tarehe **17/01/2021**.
- ii. Hali ya hewa ni ya baridi na nzuri sana kwa masomo.
- iii. Shule hii ipo katika kata ya Luhunga, Tarafa ya Ifwagi.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1. Sare ya shule (i)

Wavulana:

- a) Suruali za rangi ya kijani zilizoshonwa kwa heshima pair mbili (2) kulingana na hali ya hewa ya huku zenye linda mbili. Jeans haziruhisiwi kabisa.
- b) Shati jeupe tetron mikopo mirefu – pair mbili (2)
- c) Viatu vya ngozi rangi nyeusi: visiwe boot au raba –viwe vya Kamba, visiwe na visigino virefu. (Pair 02).
- d) Soksi nyeusi pair sita (6).
- e) Sweta mbili za rangi ya kijani.
- f) Raba za michezo na bukta.
- g) Track suit nyeusi yenye michilizi meupe pair moja.
- h) Mkanda wa ngozi wa suruali- **mdogo mweusi usiwe na chuma kikubwa cha kufungia bali uwe wa heshima.**
- i) Tafadhari muandalie nguo za ndani za kutosha walau kuanzia nne.

(ii) Wasichana:

- a) Sketi rangi ya kijani iliyoshonwa kwa heshima iwe ndefu kupita magoti na yenye marinda yanayotazama upande mmoja – pair mbili (02).
- b) Blauzi nyeupe mikono mirefu zisizo angaza (siyo transparent) pair mbili (02).

- c) Viatu vya ngozi rangi nyeusi visiwe boot au raba, visiwe na kisigino kirefu pia viwe vya Kamba – pair mbili (02).
- d) Soksi nyeupe ndefu inayofika kwenye goti – pair sita (06).
- e) Sweta mbili za rangi ya kijani.
- f) Raba za michezo na bukta.
- g) Tracksuit nyeusi yenye michilizi meupe pair moja.
- h) Tafadhari muandalie nguo za ndani za kutosha walau kuanzia nne.

2.2 MASOMO

Shule hii inatoa masomo ya kawaida ya sayansi na Sanaa kama ifuatavyo:- Hesabu, Uraia, Jiografia, Historia, Kemia, Biolojia, Fizikia, Kiswahili na Kiingereza.

2.3 MAHITAJI YA DARASANI

1. Daftari kaunta kuanzia Quire Two na kuendelea = 12
2. Mathematics set-oxford = 1
3. Ruler ya futi moja= 1
4. Kalamu za kutosha.
5. Daftari za mazoezi za msomi = 12.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

A: HESHIMA

Katika kuzingatia heshima kila Mwanafunzi inapaswa kuzingatiwa yafuatayo;

1. Asimame anapomsalimia mwalimu au mtu yeyote aliyemzidi umri.
2. Ni marufuku kwa mwanafunzi kutumia lugha mbaya wakati wote, kati yao wenyewe, kwa walimu na kwa watu wengine.
3. Mwanafunzi awaheshimu wafanyakazi wote walioko shuleni kama walezi wake.
4. Mwanafunzi aoneshe moyo wa kusaidiana na kushirikiana katika kazi.
5. Mwanafunzi aheshimu na kuthamini kazi za aina zote.
6. Ni marufuku kwa mwanafunzi kufanya mambo yafuatayo;-
 - a. Kuvuta sigara
 - b. Kufuga kucha ndefu na kuwa na nywele zisizowekwa katika hali ya usafi
 - c. Kufuga ndevu
 - d. Kuvaa mavazi yasiyo na heshima
 - e. Kugombana
7. Mwanafunzi atii na kuitika wito kwa kukimbia kila anaposikia wito kwa kengele au Mwalimu.
8. Mwanafunzi aheshimu Bendera ya Taifa, Picha za viongozi wa Taifa, Fedha ya Taifa Nembo ya Taifa na wimbo wa Taifa. Pia kupandisha bendera ya Taifa katika siku husika.
9. Mwanafunzi aheshimu ukumbi wa mikutano, mahali pa kulia chakula, ofisi za shule mali binafsi na mali ya Umma.
10. Mwanafunzi asimame katika mstari wakati wa kupokea huduma.
11. Mwanafunzi anyooshe mkono na asimame anapouliza na kujibu maswali.

12. Mwanafunzi akae kimya wakati wote awapo darasani na asitoke nje bila ruhusa ya mwalimu au kiongozi yeyote wa darasa lake.
13. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuja shuleni na simu au vifaa vya muziki kama redio, Headphone, computer n.k.

B: MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE.

- 1) Wizi.
- 2) Ulevi wa aina yeyote (pombe, madawa ya kulevya).
- 3) Makosa ya jinai.
- 4) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.
- 5) Kuoja au kuolewa.
- 6) Kutoa Mimba.
- 7) Utovu wa nidhamu kwa ujumla.
- 8) Kusababisha migomo shuleni.
- 9) Uasherati, ubakaji, usagaji ama ushoga.
- 10) Uvutaji bangi.
- 11) Kupiga au kupigana.
- 12) Kudharau Bendera ya taifa na wimbo wa Taifa.
- 13) Kupata na kusababisha Mimba.
- 14) Utoro wa shule wa muda mrefu.
- 15) Kugoma adhabu baada ya kufanya makosa.
- 16) Kuandika kwenye majengo na kuta za shule.
- 17) Kumiliki simu shuleni.

C: MAHUDHURIO

1. Mwanafunzi ahudhurie shule kwa muda wote wa masomo
2. Mwanafunzi ahudhurie vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa
3. Mwanafunzi ahudhurie na ashiriki kazi zote za mikono
4. Mwanafunzi ahudhurie mikutano yote halali ya shule kama kupandisha Bendera ya Taifa, Baraza na mikusanyiko mingine ambayo ni rasmi.

D: KUWAHI

1. Mwanafunzi athamini muda
2. Mwanafunzi awahi shuleni na kuzingatia ratiba ya kila siku ya shule
3. Mwanafunzi aitikie wito wa dharura kwa kukimbia kule anakotakiwa
4. Mwanafunzi atii kengele
5. Mwanafunzi afike shuleni tarehe iliyopangwa na aondoke tarehe iliyopangwa na uongozi wa shule.

E: MIPAKA YA SHULE

1. Ni marufuku mwanafunzi kutembea sehemu zifuatazo bila ruhusa maalumu
 - a) Chumba cha mwalimu
 - b) Ofisi ya mwalimu
 - c) Maabara
 - e) Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu

2. Ni marufuku kabisa kwa mwanafunzi kutembelea au kuonekana katika sehemu zifuatazo;
- Vilabu vya pombe
 - Majumba ya starehe
 - Nyumba za kufikia wageni

MUHIMU:

- Fomu ya daktari – Apime zahanati au Hospitali inayotambulika na Serikali na kuja nayo Shuleni.
- Kila mwanafunzi itamlazimu kujifunza kujua “Wimbo wa Shule, Wimbo wa Taifa, Tazama ramani na Wimbo wa Tanzania Nakupenda”.

KARIBU SANA.

**ANANIA TOSSI
MKUU WA SHULE**

KUMBUKUMBU MUHIMU ZA MWANAFUNZI

A. MWANAFUNZI NA WAZAZI/WALEZI WAKE

- Jina la mwanafunzi.....
- Tarehe ya kuzaliwa.....mahali.....
- Jina la baba.....yu hai/amefariki.....
- Mahali anakoishi;
Kijiji/Mji.....kata.....tarafa.....
- Kazi ya baba.....
- Anwani yake.....simu.....
- Jina la mama.....yu hai/amefariki.....
- Mahali anakoishi;
Kijiji/Mji.....kata.....tarafa.....
- Kazi ya mama.....
- Anwani yake.....simu.....
- Jina la mlezi.....
- Mahali anakoishi;
Kijiji/Mji.....kata.....tarafa.....
- Anwani yake.....simu.....

B. AHADI YA KUFUATA SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE (MWANAFUNZI)

Mimi.....naahidi kufuata sheria, kanuni na taratibu za shule hii na kutekeleza maagizo yote yatakayotolewa na uongozi wa shule wakati wote nitakaokuwa ndani na nje ya shule. Sitajihusisha na migomo, fujo wala makosa ya jinai.

Sahihi.....tarehe.....

C. AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi.....ambaye ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi aliyeweka ahadi hapo juu, naahidi kumpatia mahitaji yote yanayotakiwa kujiunga na shule hii.

Sahihi.....tarehe.....

**PRESIDENT’S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MUFINDI DISTRICT COUNCIL.**

LUHUNGA SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be completed by medical officers in a recognize Hospital in respect of all new entrants to Luhunga Secondary School).

Student Full name.....

Age..... years Sex.....

1. Blood count (Red &White)
2. Urine examination.....
3. Stool examination.....
4. Syphilis and other Venereal Diseases Test.....
5. T.B test.....
6. Ear test.....
7. Eye test.....
8. Spleen.....
9. Abdominal.....
10. Test for pregnancy (for girls only).....
10. Additional information or any other physical, hereditary or infectious disease:
.....
.....

Treatment after examination:
.....
.....

MEDICAL CERTIFICATE

I certify that the above mentioned has been examined and found fit to pursue for further education.

Signature.....

Designation.....

Station..... (Official stamp).....

Date.....

(NB:Fomu hii ijazwe na Mganga katika hospitali inayotambulika na Serikali).