
OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO

SHULE YA SEKONDARI 
LUKOSI,
S.L.P. 178,
MAZOMBE.

Kumb. Na:  LSS/KL/F I/2020           Tarehe 18/12/2020

JINA LA MWANAFUNZI …………………………………………

SHULE  YA MSINGI………………………………………………

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LUKOSI
    

       KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI 
Ninafurahi  kukuarifu  kuwa  umechaguliwa  kujiunga  na  kidato  cha
kwanza katika shule hii.  Shule ya sekondari Lukosi ipo katika Kijiji cha
Mtandika Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo.
Unatakiwa  kuripoti  tarehe  11.01.2021  mwisho  wa   kuripoti  tarehe
15.01.2021.

2.0 SARE ZA SHULE 
a) Wavulana 

i. Suruali  2  rangi  ya  damu ya mzee,  chini  upana inchi  18 yenye
mkunjo,  marinda mawili  juu ya mifuko ya mbele  na mfuko wa
nyuma usiwe na zipu.

ii. Mashati 2 meupe mikono mifupi (tetron).
iii. Viatu jozi 2 vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu.
iv. Soksi jozi 2 au zaidi rangi nyeupe.
v. Bukta moja na fulana yake, rangi ya bluu bahari au nyekundu na

raba kwa ajili ya michezo.   
vi. Aje na jembe 1 na mpini wake.
vii.Kwanja moja kwa ajili ya usafi.

b) Wasichana 
i. Sketi 2 rangi ya damu ya mzee mshono wa sketi uwe na marinda

ya kupanga na mfuko upande wa kushoto, mkanda wa kiunoni
uwe na upana wa inchi 2 na iwe ndefu chini ya magoti. 
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ii. Shati (blauzi) 2 mikono mifupi (tetroni).
iii. Viatu jozi 2 rangi nyeusi vyenye kamba visivyo na kisigino kirefu. 
iv. Soksi 2 au zaidi rangi nyeupe. 
v. Hijab (nyeupe) kwa wasichana wa imani ya dini ya kiislamu.
vi. Bukta, singland, t-shirt rangi ya bluu bahari/ nyekundu na raba 
     kwa ajili ya michezo. 
vii.Aje na jembe 1 na mpini wake.
viii.Kwanja moja kwaajili ya usafi.

3.0 VIFAA VYA KUJIFUNZIA 
i. Daftari kubwa – kaunta book 12 au zaidi.
ii. Kalamu, penseli, mkebe na rula.
iii. Rimu bunda 1 nyeupe (A4).
iv. Begi la kubebea daftari.
v. Kamusi moja ya kiingereza – kiswahili.

4.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka
1978  na  kama  ilivyorekebishwa  kwa  sheria  Na.  10  ya  mwaka  1995.
Aidha inazingatia miongozo yote inayotolea na Wizara ya Elimu, Sayansi
na  Teknolojia  yenye  dhamana  ya  Elimu  nchini  na  Ofisi  ya  Rais  –
TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa
kuzingatia  mambo  ya  msingi  yafuatayo  ambayo  yatafafanuliwa  kwa
maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 
a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine

na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 
b) Mahudhurio  mazuri  katika  kila  shughuli  ndani  na  nje  ya  shule

kulingana na ratiba ya shule ni lazima. 
c) Kushiriki  kwa makini  kufanya maandalio  ya jioni  (preparation)  wa

wanafunzi wa hostel.
d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu

ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi
wako katika shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 
g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa. 
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
i) Kutunza na kulinda mali za umma. 

 



5.0 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA SHULE 
a) Wizi.
b) Uasherati na ushoga. 
c) Ubakaji. 
d) Ulevi  na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji  bangi,

cocaine, mirungi na kubeli. 
e) Kupigana au kupiga. 
f) Kuharibu kwa makusufi mali ya umma. 
g) Kudharau bendera ya Taifa. 
h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba. 
i) Kuoa au kuolewa.
j) Kutoa mimba. 
k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki  kuvuruga amani na

usalama wa shule au watu.
l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
m) Kuwa na simu ya mkononi. 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

_________________
MKUU WA SHULE

                                               0628 060092

PRESIDENT OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

 



KILOLO DISTRICT COUNCIL

LUKOSI SEC SCHOOL,
P.O. Box 178,

           MAZOMBE.  

Date: 18th,December 2020.

STUDENT’S MEDICAL FORM

To be completed by a Government Medical Officer and returned to the Head of School.  

To Medical Officer 
……………………………………………….
……………………………………………….
……………………………………………….

RE: STUDENT NAMED …………………………………………………..………………………………
FORM …………………………………….. YEAR ………………………………

Please,  examine  the  student  mentioned  above  and  comment  on  his/  her  health  by

responding to the following items.  Kindly put a tick or cross in front of either Yes or No
as you find appropriate.  Thank you in advance!

Do the student have problem in connection with 

 Sight? Yes/ No if yes, state …………………………………….........

 Hearing? Yes/ No if yes, state ……………………………………………

 Speech? Yes/ No if yes, state ……………………………………………

 TB? Yes/ No if yes, state ……………………………………………

 Blood pressure Yes/ No if yes, state ……………………………………………

 Any physical disability? Yes/ No if yes, state ……………………………………………

Do you, therefore, recommend the said student medically fit for studentship at this school?

Yes/ No if no please state the reasons. ……………………… Signature ………………………….

Name of Medical Officer …………………………….…  Signature ……………………………………
Designation …………………………………… Date ………………………………….. Official stamp 

OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO

 



SHULE YA SEKONDARI 
LUKOSI,
S.L.P. 178,
MAZOMBE

TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI 

1. Jina kamili …………………………………………………………………………………..

tarehe ya kuzaliwa ……………………………………… (taja mwezi na mwaka).

2. Kabila ……………………………………………… Taifa …………………………………

3. Dini na dhehebu …………………………………………………………………….........

4. Jina la Baba …………………………………………………………………………………

5. Anwani ya Baba/ Mlezi …………………………………………………………………..

6. Kazi ya Baba/ Mlezi ……………………………………………………………………….

7. Jina  la  mama  …………………………………….  kazi  yake

…………………………...

8. Wazazi wanaishi pamoja au wametengana ………………………………………….

9. Jina na anwani ya mlezi wako au mzazi ……………………………………………..

10.Je, wazazi wako wote ni hai? ……………………………………………………………

11.Kamwe sitajihusisha na migomo, kufanya fuko wala sitajihusisha katika 

     makosa ya jinai.

12.Nathibitisha kuwa habari zote nilizozitoa hapoj uu ni za kweli na sahihi. 

Saini ya Mwanafunzi ………………………………….Tarehe ………………………….

Saini ya Mzazi/ Mlezi ………………………………….Tarehe …………………………

SEHEMU YA MZAZI/ MLEZI

Mimi …………………………………………………………… ninakubali  mtoto wangu
………………………………………………..…………  kuingia  Shule  ya  Sekondari
Lukosi  kidato  cha  kwanza  mwaka  ………………………..  ninaahidi  kumpatia
mahitaji  yote  muhimu  kama  ilivyo  katika  maagizo  ya  kujiunga  na  shule

 



(Joining Instructions).  Ninakuhakikishia nitashirikiana na shule wakati wote
kuona kuwa mwanafunzi anatekelezwa wajibu wake kwa shule na Taifa. 

Anuani yangu ya kudumi ni:-

…………………………………………………

…………………………………………………

…………………………………………………

Iwapo nitapata uhamisho au kubadilisha kazi ni lazima nitajulisha shule kwa
maandishi  yaliyothibitishwa  na  Mkuu  wangu  wa  Idara  au  Ofisi  ya  Afisa
Mtendaji wa Kata na Ofisi ya Serikali ya Kijiji.

Ndugu watatu wa karibu wanaoweza kumtembelea Mwanafunzi huyu shuleni
ni wafuatao:-

1. ……………………………………………………………………………..

2. ……………………………………………………………………………..

3. ……………………………………………………………………………..

Saini ……………………………….. Tarehe ……………………

**Jaza fomu hii na kuirudisha shuleni**

____________________

MKUU WA SHULE

 


