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YAH; MAAGIZIO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAWAMBALA 

MWAKA 2021

1.0UTANGILIZI
Ninafuraha kukuarifu  kwamba umechanguliwa kujiunga na kidato  cha  KWANZA
katika shule ya sekondari  MAWAMBALA. Ipo umbali wa km 78 kaskazini mahariki  mji
mkuu wa mkoa wa  IRNGA Halmashauri  ya  KILOLO.  Usafiri  wa basi  kutoka  mjini
IRINGA  Unapatikana katika kituo cha mabasi cha MLANDEGE Nauli ni Tsh 4000/=.
Mhula wa kuanza  masomo unaanza tarehe  11.01.2021.Unatakiwa kuripoti shuleni
tarehe 11.01.2021 na mwisho wa kuriport ni tarehe 18.01.2021 ndani ya siku saba

2.0SALE ZA SHULE
a.) WAVULANA

i.  Suruari 2 rangi DARK BLUE Mshono chini upana inch 18 wenye mkunjo, yenye
marinda mawili juu ya mifuko ya mbele na mfuko wa nyuma usiwe na zipu,
Mkanda wa suluari upana inch 2 wenye luksi

ii. Mashati 2 meupe (tetron) mikono   
iii.  Viatu jozi 2 vyeusi vya kamba visvyo na kisigino kirefu.
iv.  Sweta ya rangi  DARK BLUE yenye (v) upande wa mbele isiyo na isiyo na

maandishi/mishono
v. Sokisi  jozi 2 au zaidi rangi NYEUSI
vi.  Mkanda mweusi usio na nembo yeyote
vii. Sare za michezo :bukuta moja na fulana yake raba na trakisuti rangi BLUE 

BAHARI

b).WASICHANA

i). Sketi 2 ndefu zinazo vuka magoti rangi DARK BLUE (BLUE NYEUSI) mshono:marinda 8 
ya kupanga yenye mfuko upande wa kushoto,mkanda inch 2 (izingatiwe rangi ya 
kitambaa kilicho ambatanishwa)



ii). Shati (blauzi) 2 nyeupe (tetron) mikono MIREFU

iii). Viatu jozi 2 vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu

iv). Soksi jozi 2 au zaidi rangi NYEUPE

v).   Sweta rangi DARK BLUE (BLUE NYEUSI) YENYE (V) upande wa mbele lisilo na 
maandishi/mchoro

vi).  Hijabu nyeupe

vii). Sale za michezo:bukuta moja na fulana yake,raba na trakisuti rangi BLUE BAHARI

3.0VIFAA VYA KUJIFUNZIA
i) Daftari 10 kubwa zenye kurasa 48 au kaunta books kwaya 2
ii) Kalamu za blue/nyeusi 1O Na penseli 05
iii) Mkebe mmoja wa hesabu
iv)  Begi la kubebea daftari
iv) Rule
v) Kamusi moja ya kingereza

5.0 SHERIA NA KANUNI MHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mjibu wa shera ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo
rekebishwa  kwa  sheria  Na.  10 ya  mwaka  1995.  Aidha  inazingatia  miongozo  yote
inayotoliwa na Wizara ya Elimu na mafunzo ya Ufundi,yenye dhamana ya Elimu Nchini
na Ofisi  ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi  na uendeshaji  Elimu.Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi ya fuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na
utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:-

a) Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla nijambo la lazima.

    b) Mahudhurio mazuri katika kila shhughuri ndani na nje ya shule kulingana na ratiba
ya shule ni lazma
    c) Kushiriki kwa makini  kufanya maandalio ya jioni(Pre preparation)
    d) Kuwahi katika shughuri za shule na nyingine utakazo pewa.
    e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo

ndani na nje ya    mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
    f) Kutumnza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule
    g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
    h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
    i) Kutunza mali za umma

5.1  MAKOSA  YAFUATAYO  YANAWEZA  KUSABISHA  KUFUKUZWA  AU  KUSIMAMISHWA
SHULE:
a) Wizi
b) Uasherati naushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine,mirungi na
kubeli.



e) Kupigana au kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
g) Kudharau bendera ya Taifa
h) Kuwa mjamzito,kupatamimba
i) Kuoa au kuolewa
j) Kutoa mimba
k) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule 
au watu
l) Kukataa adhabu kwa makusudi
m) Kuwa na simu ya mkononi.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.

SAINI…………………………………………………..
JINA: ANETHA MDENDEMI

MKUU WA SHULE



KILOLO DISTRICT COUNCIL
FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

MAWAMBALA SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 2334 KILOLO

To be completed by medical officer in respect of all form one entrant

Full name……………………………………………………………………………………………..
Age………………….............Years.Sex……………………………..
Blood count (Red and White)…………………………………………………
Stool examination……………………………………………………………………
Urine analysis……………………………………………………………………………
Syphilis test………………………………………………………………………………….
Eye test………………………………………………………………………………………..
T.B test…………………………………………………………………………………………
Ears……………………………………………………………………………………………….
Chest……………………………………………………………………………………………
Spleen…………………………………………………………………………………………….
Abdomen……………………………………………………………………………………….

ADDITIONAL INFORMATION,eg Physical or chronicle of family 
desease.etc…………………………………………………………I certify that the above is fit 
to pursue studies
Signature……………………………………………………………………………
Designation…………………………………………………………………………….
Section……………………………………………………………………………………..
Date………………………………………………………………………………
NOTE: Medical, others at the time of examination the individual of any you note
PUPILS: You must bring the complete form when you come to school. Pupils without 
certificate of physical fitness will not be accepted

……………………………………………….
HEADMISTRESS



HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO

SHULE YA SEKONDARI MAWAMBALA

FORM YA KUKUBALI NAFASI YA SHULE NA MASHARITI YAKE

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI MAWAMBALA
S.L.P 2334
KILOLO

A.YAH: MWANAFUNZI/MTOTO

Mimi…………………………………………………………….Nmesoma kwa makini barua ya 
maagizo ya kujiunga na shule yako,pia sheria za shule.Kwa heshima na unyenyekevu 
mkubwa ninakubali/ninaikataa nafasi hiyo kwa 
sababu……………………………………………………………………..Pia 
ninakubali/nayakataa mashariti/sheria za shule yako.

B.YAH: MZAZI/MLEZI

Mimi…………………………………………………………………Mzazi/mlezi 
wa…………………………………………….Ambae amechaguliwa kujiunga na shule yako 
nimesoma maagizo ya kujiunga shuleni, na sheria zake,ninakubali/ninakataa nafasi 
hiyo(kwa anae kubali) ninaahidi kumtimizia motto wangu maagizo yote ya kujiunga na
shule hiyo katika muda uliopangwa.

Pia nitashirikiana daima na shule yako katika kumkuza na kumlea motto wangu.

Asante

Jina na anwani ya mzazi/mlezi……………………………………………………………………

Anwani……………………………………………………………………………………………..

Kitongoji ninapoishi……………………………………………………………………………

Simu Na ya nyumbani/kazini………………………………………………………………

Tarehe………………………………………Saini………………………………………………

Futa lisilo husika

Tanbihi: Mzazi/mlezi akibadilisha anwani au kuhama atujulishe mara moja kwa anwani 
mpya.


