

**OFISI YA RAIS -TAMISEMI  
HALMASHAURI YA WILAYA YA MUFINDI**

SHULE YA SEKONDARI MBALAMAZIWA

S.L.P 128,

MUFINDI.

TAREHE 13/12/2020

**SIMU: 0766347176 -MKUU WA SHULE  
0752570812 -M/MKUU WA SHULE  
0757395068 –MTAALUMA**

**BARUA PEPE:mbalamaziwasekondary@gmail.com**

**MZAZI/MLEZI WA.....**

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MBALAMAZIWA WILAYA YA MUFINDI MKOA WA IRINGA 2021 KIDATO CHA KWANZA.**

Tunayofuraha kukuarifu kuwa motto wako ..... mwenye namba ya mtihani .....Amechaguliwa kujiunga na kidato cha **KWANZA** katika Shule hii Januari 2021. Mtoto wako anatakiwa awe amefikaShuleni saa moja na nusu(1:30) Asubuhi siku ya Jumatatu **tarehe 4/01/2021** kwa ajiliyausajili/ kuanza masomo. Muhulawa kwanza Masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Hi ini Shule ya kutwa mototo wako atarudi nyumbani kwako siku zote au anaweza kupanga karibu na shule.

Tafadhali ieleweke kwamba mototo wako atapokelewa kwa matumaini kuwa ateendelea na masomo yake kuanzia kidato cha **kwanza** hadikidato cha Nne. Hatutapenda kuona motto anakatishwa masomo kwasababu zisizo namsingi.

**SARE YA SHULE: WASICHANA (HATUTAKI NGUO ZA MITUMBA)**

1. Shati mbili nyeupe mikono mifupi(2)
2. Sketi mbili za marinda madogomadogo bila mikanda nyuma,malinda yatazame mbele( rangiyadamu ya mzee) . Iwe ndefu kupitamagoti na ifunike soksi chini tena iwe yaheshima siyo ya kubana(2).
3. Soksi nyeupe ndefu (Stooking)(6).
4. Viatu vya ngozi nyeusi tupu (bilamabaka) vya kufunga na kamba(2).
5. Fulana nyeupe za kuvaa ndani ya shati(2).
6. Sweta rangi ya zambarau(2).
7. Track suit rangi ya nyeusi isiyo bana
8. Hijabu kwaWanafunziwa Kike wa Kiislam ifanane na sare ya Shule.
9. Nguo za ndani za kutosha walau kuanzia nne
10. Raba nyeupe za michezo

**SARE YA SHULE WAVULANA (HATUTAKI NGUO ZA MITUMBA)**

1. Shati mbili nyeupe mikono mirefu.
2. Surua mbili za damu ya mzee zilizoshonwa vizuri kwa heshima, mifuko miwil ie mbeni, mmoja nyuma isibane na ndefu kugusa kiatu na mkanda mzuri rangi nyeusi wa ngozi usiwe na chata-suruali ya kubana ni marufuku “Modal”(kubana chini ni dalili ya uhuni).
3. Viatu vya ngozi vyeusi tu (bila mabaka) vya kufunga na kamba.
4. Fulana nyeupe zaku vaa ndani ya shati.
5. Sweta la zambarau(2).
6. Track suit rangi nyeusi isiyo bana

**VIFAA VINGINE KWA WOTE.**

1. Picha za passport nakala 3
2. Daftari zisizo pungua 15 Counter Book.
3. Lazima ajena mkebe wa vifaa vya hesabu (Mathematical set) narula.
4. Flat spring file nilazima kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu za mwanafunzi.
5. Dictionary ya English to English.
6. Begi jeusi la kubebea daftari la kubeba mgongoni.(school bag)
7. **NAKALA YA CHETI CHA KUZALIWA**

**MICHEZO**

1. Bukta rangi ya blue za michezo, wasichana ziwe na mpira miguuni na kuambatana na sketi fupi za kuvaa juu/Track suit rangi nyeusi.
2. Raba nyeusi na socks nyeusi za michezo.
3. Kwa wavulana atafutiwe sare yoyote inayofaa kwa michezo ikiwa ni pamoja na viatu vya michezo .
4. Tusaidiane kuibua vipaji vya watoto wetu .

**N.B Vifaa vyote vitakaguliwa**

**NB.**Elimu ni urithi pekee mzazi unaowe za ukampa mototo wako, mtimizie mahitaji yake kwa faida ya baadaye

**FOMU ZA KURUDISHA SHULENI.**

Fomu zote ziwasilishwe shuleni mara afikapo pamoja na vifaa vyote.

**Fomu A :**Taarifa binafsi za Mwanafunzi.

**Fomu B:**kukubali kufuata sheria za Shule nakuthibitishwa na mzazi.

**Fomu C:**hati ya Daktari kuthibitisha afya yake.

**Ndimi**

.....  
**CHRISTOM LALIKA**  
**MKUU WA SHULE**

**FOMU A**

**SHULE YA SEKONDARI YA MBALAMAZIWA**

**TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI-HAKIKISHA MZAZI/MLEZI  
TAARIFA YA MWANAFUNZI NI SAHIHI KWA MATUMIZI YA OFISI**

1. Jina alilo andikishwa.....
2. Majina mengine ya nyumbani.....
3. Dini.....
4. Tarehe ya kuzaliwa.....
5. Mahali alipozaliwa. Kijiji..... Kata .....
- Tarafa.....Wilaya.....
6. Jina la Baba.....
7. Jina la Mama.....
8. Baba yukoHai?..... Mama yukoHai? .....
9. Mama anawatoto wangapi? .....
10. Wewe ni motto wangapi kwa mama?.....
11. Nyumbani unapoishi Kijiji..... Kata .....
- S.L.P .....
12. Kidato ulichopokelewa.....
13. Shule uliyotoka.....
14. Shughuli mbali naMasomo.....
15. Kukiwa naTatizoTaarifa ipelekwe kwa

Jina .....

Anwani .....

Uhusianowenu .....

SahihiyaMwanafunzi ..... Tarehe .....

**KWA MATUMIZI YA OFISI**

NambayakuandikishwaShuleni.....

NambayaMtihani.....

Mkuu wa

Shule.....

**Ndimi**

.....  
**CHRISTOM LALIKA  
MKUU WA SHULE**

PICHA

**Bandika picha yake hapa**

**FOMU B**

**SHULE YA SEKONDARI YA MBALAMAZIWA  
S.L.P128, MUFINDI**

**YAH: KUKUBALI MASHARTI YA SHULE.**

Mimi ..... Niliye chaguliwa kuendelea na Masomo Kidato cha ..... katika Shule ya Sekondari MBALAMAZIWA ninaikubali nafasi hiyo. Ninaahidi kuwa nitafuata Sheria zote za Shule zilizopo na zitakazo kuja baadaye. Nitajiepusha na vitendo vyote ambavyo ni kinyume cha Sheria na taratibu za Shule. Nitakuwa mtiifu kwa Walezi wote Shuleni ambao ni Walimu na Wafanyakazi wasio Walimu. Nitafuata maelezo nitaka yopewa na Walimu na Wafanyakazi wengine wa Shule na Viongozi wote watakao kuwepo kwa mujibu wa Sheria. Nitahudhuria vipindi vya masomo darasani na nitafanya mazoezi na mitihani yote nitakayopewa. Ninafahamu kwamba kukiuka kwangu ahadi hii kutanipotezea nafasi yangu ya masomo.

**Sahihi ya Mwanafunzi..... Tarehe.....**

**AHADI YA MZAZI/MLEZI**

Mimi ..... Mzazi/Mleziwa ..... ninaahidi nitatoa ushirikiano mkubwa kwa Walimu na Uongozi wa Shule kuhakikisha mwanafunzi mtajwa anasoma. Na nitakuwa na Desturi ya kuja mara kwa mara shuleni kujua maendeleo ya Mtoto na kuhudhuria vikaovya Wazazi (PTA) nitakapohitajika

**Sahihi ya Mzazi/Mlezi .....Tarehe.....**

**Namba ya Simu .....**

**Ndimi**

.....  
**CHRISTOM LALIKA  
MKUU WA SHULE**

**FOMU C**

**FORM FOR MEDICAL EXAMINATION  
IGOWOLE SECONDARY SCHOOL  
P.O. BOX 29 MUFINDI-IRINGA  
To be completed by medical officer.**

Students Full name .....  
Age ..... Sex.....  
Blood count ( Red and White) .....  
Stool examination .....  
Urine analysis .....  
Syphilis test .....  
Eye test .....  
T.B test .....  
Ears .....  
Chest .....  
Spleen .....  
Abdomen .....

**ADDITIONAL INFORMATION** Neg physical or chronical family disease,etc  
.....  
.....

I certify that the above named student is fit to pursue studies  
Signature .....  
Designation .....  
Section .....  
Date .....

**NOTE:** Medical officer at the time of examination the individual for any ailments you note.

**PUPILS:** You must bring this complete form when you come to school, no pupil may enroll without certificate of physical fitness.

.....  
**CHRISTOM LALIKA  
HEADMASTER**

**MBALAMAZIWA SECONDARY SCHOOL  
SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na 25 ya Mwaka 1978 nakama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na 10 ya Mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada yakuripoti Shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila Shughuli ndani na nje ya Shule kulingana na ratiba ya Shule nilazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni ( Night Preparation)
- d) Kuwahi katika kila Shughuli za Shule nanyingine utakazopewa
- e) Kufahamu mipaka ya Shule nakuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika Shule hii.
- f) Kutunza usafi wa Mwili mavazi na mazingira ya Shule.
- g) Kuvaa sare ya Shule wakati wote unapotakiwa.
- h) Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote na kutunza mali ya Umma.

**MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU  
KUSIMAMISHWA SHULE**

- a) Wizi
- b) Uasherati na Ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, Cocaine, Mirungi, kubeli na kadhalika
- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau Bendera ya Taifa
- h) Kuwa Mjamzito / kupatamimba
- i) Kuo au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma , kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani usalama Shule au watu
- l) Kuwana simu ya mkononi au viambata vyake kama betri, n.k.

.....  
**CHRISTOM LALIKA  
MKUU WA SHULE**