

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA
OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MUFINDI



NAMBA ZA SIMU

Mkuu wa Shule: **0756 601 269**

Makamu Mkuu wa Shule: **0753 242594**

Mwandamizi Taaluma: **0762 353 700**

Barua pepe: **mdabulo.secondary@gmail.com**

Shule ya Sekondari Mdamulo,
S.L.P 246,

Mafinga - Iringa

Tarehe.....

Mzazi / Mlezi wa Mwanafunzi.....

.....

S.L.P.....

**MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE KIDATO CHA KWANZA
MWAKA 2021**

1.0. UTANGULIZI

- 1.1. Nafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Mdamulo.
- 1.2. Shule ya sekondari Mdamulo iko mkoani Iringa katika wilaya ya Mufindi, Tarafa ya Ifwagi, Kata ya Mdamulo, Kijiji cha Kidete. Shule hii ni ya mchanganyiko (Wavulana na wasichana)
- 1.3. Hali ya hewa iliyopo ni baridi kiasi na ni nzuri kwa mwanafunzi kujisomea.
- 1.4. Muhula wa kuanza masomo utanza tarehe **11/01/2021** Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni Tarehe **11/01/2021** Saa **1.00** Asubuhi.

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1. SARE ZA SHULE

A) I) SARE ZA SHULE KWA WASICHANA

- 1) Sketi mbili nyeusi za marinda ya kawaida kitambaa kigumu (Estem na. 1), Ziwe ndefu kupita magoti
- 2) Mashati meupe mawili ya mikono mirefu yasiyoonesha mwili (Transparent)
- 3) Viatu vyeusi vya kamba jozi mbili (Zisiwe boots, Simple, Raba nyeusi au viatu vyenye visigino virefu)
- 4) Soksi nyeupe jozi mbili na kuendelea
- 5) Hijabu nyeupe isiyo na maua (kwa waislamu)
- 6) Sweta moja rangi ya kijani jeshi (Dark green)
- 7) Tai nyeusi moja ndefu
- 8) Raba za michezo

II) SHAMBA DRESS (NGUO ZA KAZI NA MASOMO YA JIONI)

- 1) Truck suit ya blue bahari (Light blue)
- 2) Sketi ya damu ya mzee
- 3) T – shirt rangi ya bluu nyeusi yenye kola isiyo na maandishi (Dark blue)
- 4) T – Shirt rangi ya njano yenye kola isiyo na maandishi

B) I) SARE ZA SHULE KWA WAVULANA

- 1) Suruali nyeusi zilizoshonwa vizuri ziwe na marinda mawili na zisiwe nyembamba chini na zivaliwe kiunoni kwa mkanda mweusi
- 2) Mashati meupe mawili ya mikono mirefu yasiyoonesha mwili
- 3) Viatu vyeusi vya kamba jozi mbili visivyo na urembo (Zisiwe boots, Raba nyeusi)
- 4) Soksi nyeusi jozi mbili na kuendelea
- 5) Sweta moja rangi ya kijani jeshi (Dark green)
- 6) Tai nyeusi moja ndefu
- 7) Raba za michezo

II) SHAMBA DRESS (NGUO ZA KAZI NA MASOMO YA JIONI)

- 1) Truck suit ya blue bahari (Light blue)
- 2) Suruali ya damu ya mzee
- 3) T – shirt rangi ya bluu nyeusi yenye kola isiyo na maandishi (Dark blue)
- 4) T – Shirt rangi ya njano yenye kola isiyo na maandishi

3.0. VIFAA VYA TAALUMA

- i) Daftari za kawaida 2 kwa ajili ya mazoezi ya mwanzo (English Course)kabla ya kuanza masomo rasmi
- ii) Daftari kumi na mbili kubwa na kuendelea (Counter book) za masomo
- iii) Kalamu za wino (pen) za kutosha

- iv) Kalamu za mkaa (pensel)
- v) Rula
- vi) Mfuko wa kubebea daftari (Begi)
- vii) **File** la kutunzia kumbukumbu zake (**Folder File**) usilete **flat**, spring au box file. Tuletee **folder file**.
- viii) Ufagio (Chelewa kwa ajili ya usafi wa mazingira)
- ix) Ream A4 kwa ajili ya kufanyia mitihani ya ndani na mazoezi mbalimbali ya mwanafunzi.

4.0. MASOMO YANAYOFUNDISHWA

Katika shule hii masomo yanayofundishwa ni

Hisabati, Kiswahili, Kiingereza, Uraia, Jiografia, Historia, Elimu ya viumbe (Biolojia), Fizikia, Kemia, Biashara, Uhasibu, Literature in English pamoja na somo la dini ambalo kila mwanafunzi atahudhuria vipindi katika dhehebu lake kwa siku iliyopangwa katika ratiba ya shule.

5.0. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu namba 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria kifungu namba 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote iliyotolewa na TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Baadhi ya mambo ambayo unatakiwa kuzingatia uwapo shuleni ni pamoja na -;

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, walezi, walimu, wafanya kazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
- b) Mahudhurio mazuri katika shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (*Evening Preparation*)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazoagizwa kufanya
- e) Fahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako
- f) Kutunza usafi wa mwili wako, mavazi yako, nywele na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare wakati wote unapotakiwa
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- i) Kutunza mali za umma

5.1. YAFUATAYO NI MAKOSA AMBAYO BAADA YA KUTHIBITISHWA YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- 1) Wizi
- 2) Uasherati, Ubakaji na ushoga
- 3) Uvutaji bangi na matumizi ya madawa ya kulevya
- 4) Makosa ya jinai
- 5) Kupiga au kupigana
- 6) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- 7) Ulevi
- 8) Kuo au kuolewa
- 9) Kudharau bendera ya Taifa

- 10) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
- 11) Kutoa mimba
- 12) Kukataa adhabu kwa makusudi
- 13) Kugoma, kuchochea na kuongoza kuvuruga amani na usalama wa watu
- 14) **Kumiliki** au kuwa **na simu ya mkonomi**

5.2. VIAMBATANISHO MUHIMU.

Pamoja na yote hayo hapo juu nafungasha pia viambatisho hivi ambavyo vinatakiwa kurejeshwa shuleni siku anayoripoti mwanafunzi shuleni. Viambatisho hivyo ni;-

- a) Fomu ya uchunguzi wa afya ya mwanafunzi (Medical Examination) ambayo inapaswa ijazwe na Mganga wa **hospitali inayotambulika na serikali.**
- b) Fomu ya maelezo binafsi ya mwanafunzi itakayojazwa na mwanafunzi na mzazi kuhusu kufuata taratibu na maelekezo mbalimbali ya shule.

6.0. TAFADHALI SOMA MAAGIZO HAYO KWA UMAKINI NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU

NB: MZAZI ANATAKIWA AMLETE MTOTO WAKE SIKU YA KURIPOTI SHULE ILI KUPEWA MAELEKEZO MUHIMU YA MALEZI YA MTOTO KIPINDI CHOTE ATAKAPOKUWEPO SHULENI.

7.0. HAKUNA GHARAMA YOYOTE INAYOTAKIWA KULIPWA NA MZAZI/MLEZI WAKATI WA UANDIKISHAJI WA MWANAFUNZI.

KARIBU SANA MDABULO SEKONDARI

.....
GEORGE M. MGOMBA
MKUU WA SHULE

**SHULE YA SEKONDARI MDABULO S.L.P 246 MAFINGA
KUMBUKUMBU MUHIMU ZA MWANAFUNZI**

A. MWANAFUNZI NA MZAZI/ MLEZI

- i. Jina la mwanafunzi.....
- ii. Tarehe ya kuzaliwa.....mahali.....
- iii. Jina la Baba.....yu hai/ amefariki.....
- iv. Mahali anakoishi; kijiji/mji.....kata.....tarafa.....
- v. Kazi ya Baba
- vi. Anuani yake.....simu
- vii. Jina la Mama.....
- viii. Kazi ya Mama.....
- ix. Anuani yake.....simu.....
- x. Mahali anapoishi; kijiji/Mji.....kata.....tarafa.....
- xi. Jina la mlezi.....
- xii. Kazi yake.....
- xiii. Mahali anapoishi; kijiji/ Mji.....kata.....tarafa.....
- xiv. Anuani yake.....simu.....

B. NDUGU WA KARIBU WA MWANAFUNZI

NA.	JINA	UHUSIANO	NAMBA YA SIMU
1			
2			
3			

C. AHADI YA KUFUATA SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE (MWANAFUNZI)

Mimi.....

Naahidi kufuata sheria, kanuni na taratibu za shule hii na kutekeleza maagizo yote yatakayotolewa na uongozi wa shule wakati wote nitakaokuwa ndani na nje ya shule. Sitajihusisha na migomo, fujo, wala makosa ya jinai.

Saini.....Tarehe.....

D. AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimiambaye ni
Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi aliyeweka ahadi yake hapo juu, naahidi kumpatia huduma muhimu wakati wote atakapokuwa shuleni. Nitakuwa tayari kusaidiana na uongozi wa shule kufuatilia mahudhurio, nidhamu na maendeleo ya taaluma ya mwanangu kwa kipindi chote atakachokuwepo shuleni. Mwanangu awapo shuleni alelewe katika dini yaDhehebu la.....

Saini.....Tarehe.....

N.B. Fomu hii ijazwe na kurejeshwa shuleni siku anayoripoti mwanafunzi

PRESIDENT'S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MUFINDI DISTRICT COUNCIL
MDABULO SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by medical officers in a recognized Hospital in respect of all new entrants of Mdabulo Secondary School

Full Name.....

Age.....

1. Blood comment (red & white).....

2. **Pregnancy test**.....

3. Urine examination.....

4. Stool examination.....

5. Syphilis test.....

6. T.B. test.....

7. Ear test.....

8. Spleen.....

9. Abdominal

10. Eye test.....

11. Additional information or any other physical, hereditary or infectious diseases
.....
.....
.....

Treatment after examination
.....
.....

MEDICAL CERTIFICATE

I certify that the above mentioned has been examined and found fit to pursue for further education

Signature.....

Designation.....

Station.....

Official stamp.....

Date.....

N.B Fomu hii ijazwe na Mganga katika Hospitali inayotambulika na serikali na irejeshwe shuleni siku anayoripoti mwanafunzi