

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO**

SHULE YA SEKONDARI MLAFU,
S. L. P 71, MAZOMBE – IRINGA
Barua pepe: mlafusecondary2007@yahoo.com
Simu: 0757 384 240
Tarehe.....

Kumb Na. MLSS/KDC/AD/S.15/V.1/15

Jina la mwanafunzi.....

S. L. P

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI, WILAYA YA KILOLO MKOA
IRINGA MLAFU SEKONDARI. MWAKA WA MASOMO 2021**

1. UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari Mlafu iko umbali wa Km 100 kaskazini mwa Makao Makuu ya Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo, km 20 kutoka mjimdogo wa Ilula, Km 10 kutoka kitongoji cha Itungi na Km 10 kutoka kitongoji cha Isagwa. Namna ya kufika hapa shuleni, kuna usafiri wa Basi/pikipiki na Noah, kutoka Ilula. Ukitumia basi au Noah utashushiwa kijijini, na utaona kibao kinaonesha mahali ilipo shule. Ukitumia pikipiki itakuleta mpaka shuleni.

Muhula wa masomo unaanza tarehe **11/01/2021**. Na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **11/1/2021** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **18/1/2021**. Unatakiwa kuripoti ndani ya siku saba tangu kuanza tarehe ya masomo.

2. SARE ZA SHULE

(a)WAVULANA

- (i)** Suruali mbili (2) za rangi ya kijani mgomba, mshono: chini upana wa miguu inch 18 wenye mkunjo (turn up) na kiuno kiwe na marinda mawili juu ya mifuko ya mbele na mfuko wa nyuma usiwe na zipu. Mkanda wa suruali uwe na upana wa inchi 2 na LUKSI
- (ii)** Mashati mawili (2) meupe (tetron) mikono mifupi.
- (iii)** Viatu jozi mbili (2) vyeusi vyenye kufunga na kamba visivyo na kisigino kirefu.
- (iv)** Soksi jozi mbili (2) au zaidi za rangi nyeupe.

- (v) Mkanda rangi nyeusi usiwe na nembo yeyote ile
- (vi) Sweta mbili (2) rangi ya kijana yenye (V)(vii) shingoni upande wa mbele isiyo na maandishi/mchoro
- (vii) Sare za michezo raba jozi moja (1) na traksuti rangi ya **bluu bahari**.

(b) WASICHANA

- (i) Sketi mbili (2) ndefu (mwendo kasi) zinazovuka magoti kwenda chini rangi **Kijani mgomba**. Mshono: marinda 8 ya kupanga yenye mfuko upande wa kushoto, mkanda inch 2
- (ii) Shati (blauzi) mbili (2) nyeupe tetroni mikono mifupi.
- (iii) Viatu jozi mbili (2) vyeuzi vyenye kufunga na kamba visivyo na kisigino kirefu.
- (iv) Sokso jozi mbili (2) au zaidi, rangi nyeupe
- (v) Sweta mbili (2) rangi kijani yenye (V) shingoni upande wa mbele zisizo na maandishi/michoro yeyote.
- (vi) Kwa waislam, Hijabu (nyeupe) na suruali rangi ya kijani (jani la Mgomba)
- (vii) Sare za michezo: raba jozi moja (1) na traksuti rangi ya **bluu bahari**

3. VIFAA VYA KUJIFUNZIA:

- (i) Daftari kumi na nne (14) kubwa zenye kurasa 48 au kaunta book kwaya 2 au zaidi.
- (ii) Kalamu tano (5) na penseli 3
- (iii) Mkebe mmoja (1) wa hesabu
- (iv) Begi la kubebea daftari
- (v) Rula moja (1)
- (vi) Bunda moja la karatasi kwaajiri ya majaribio
- (vii) **Kamusi 1 ya Kiswahili na dictionary ya kiingereza.**

4. MAHITAJI WA KIBINADAMU

- (i) Mwanafunzi aje na kadi (kitambulisho cha CHF) kadi ya bima ya afya kwaajili ya matibabu, ikumbukwe kuwa jukumu la matibabu ni la mzazi.

5. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa shearia ya Elimu **Na. 25** ya mwaka **1978** na kama ilivyorekebishwa kwa sheria **Na. 10** ya mwaka **1995**. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Raisi –TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuelni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- (c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- (d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazo pewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hivyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili wako, mavazi na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- (i) Kutunza mali za shule.

6. MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZA AU KUSIMAMISHWA SHULE

- (1) Wizi
- (2) Uasherati na usagaji
- (3) Ubakaji
- (4) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na sigara
- (5) Kupigana au kupiga
- (6) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- (7) Kudharau bendera ya Taifa
- (8) Kupata au kusababisha mimba
- (9) Kuoja au kuolewa
- (10) Kutoa mimba
- (11) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule na watu
- (12) Kukataa adhabu kwa makusudi
- (13) Kumiliki simu ya mkononi.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

SAINI.....

EMMANUEL E. MBANGWA

MKUU WA SHULE

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO

**SHULE YA SEKONDARI MLAFU
FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA SHULE NA MASHARTI YAKE**

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI MLAFU,
S. L. P 71,
MAZOMBE – IRINGA

(A) YAH: MWANAFUNZI/MTOTO

Mimi.....
nimesoma kwa makini barua ya maagizo ya kujiuna na shule yako, pia sheria za shule. Kwa heshima na unyenyekevu mkubwa ninakubali/ninaikataa nafasi hiyo kwa sababu.....pia ninakubali/nayakataa masharti/sheria za shule yako

(B) YAH: MZAZI/MLEZI

Mimi Mzazi/Mlezi
wa.....
Ambaye amechaguliwa kujiunga na shule yako nimesoma maagizo ya kujiunga shuleni, na sheria zake, ninakubali/ninakataa nafasi hiyo (kwa anaye kubali) ninaahidi kumtimizia mtoto wangu maagizo yote ya kujiunga na shule hiyo katika muda uliopangwa.

Pia nitashirikiana daima na shule yako katika kumkuza na kumlea mtoto wangu.

Jina na anwani ya Mzazi/Mlezi.....
Anwani.....
Kitongoji/Mtaa ninapoishi.....
Simu Na ya nyumbani/Kazini.....
Tarehe Saini

Futa lisilo husika

Tanbihi: Mzazi/Mlezi akibadilisha anwani au kuhama atujulishe mara moja anwani mpya

**KILOLO DISTRICT COUNCIL
FORM FOR MEDICAL EXAMINATION**

MLAFU SECONDARY SCHOOL
P. O Box 71, MAZOMBE – IRINGA

To be completed by medical officer in respect of all form 1 entrant.

Full Name.....

Age..... Years.

Sex.....

Blood count (red and white)

.....

Stool examination

Urine analysis.....

Syphilis test.....

Eye test.....

T. B test.....

Ears

Chest

Spleen

Abdomen.....

Additional information, eg physical or chronicle of family diseases etc,

..... I certify that the above is fit to pursue studies

Signature.....

Designation.....

Section

Date.....

NOTE: Medical, others at the time of examination the individual for any you note

PUPILS: you must bring the complete form when you come to school. Pupils without certificate of physical fitness will not be accepted.

.....

HEADMASTER