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SHULE YA SEKONDARI MLANDEGE 

 

SHULE YA SEKONDARI MLANDEGE, 

S.L.P. 452, 

IRINGA. 

 

                                                 TAREHE …………………… 

MZAZI/MLEZI WA ………………………………….. 

 
YAH: MAAGIZO NA MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2020 

 

Ninayo furaha kubwa kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii.  

Nakupongeza sana kwa kuchaguliwa na nategemea utaitumia nafasi hii ipasavyo ili kujenga historia nzuri 

ya maisha yako.  Ni mategemeo ya shule kuwa uwapo hapa utashirikiana vizuri na Walimu, Watumishi 

Wasio Walimu na Wanafunzi wenzako kufanya kazi za darasani na nje ya darasa.  Unatakiwa karipoti 

shuleni kuanzia tarehe 04/01/2020 hadi tarehe 05/01/2020 ili kuanza masomo yako kikamilifu na kwa 

wakati.  Ukichelewa utaipoteza nafasi hii adimu. 

 

MAHALI SHULE ILIPO NA NAMNA YA KUFIKA SHULENI 

Shule ipo Manisapaa ya Iringa Kata ya Isakalilo kilometa 06 kutoka Ofisi za Manispaa. Kufika shuleni 

panda Daladala ziendazo Isakalilo shuka njiapanda ya magereza fuata barabara iendayo magereza mbele 

kidogo utaioa shule Mlandege. 

 

3.0 SARE ZA SHULE 

3.1 Shati mbili nyeupe mpya kabisa tetron au Polista, zenye ukosi wa kawaida, mikono mifupi pamoja  

      na tai ndefu inayofanana na rangi ya sketi/suruali. 

3.2 Suruali mbili mpya zenye upana wa chini uwe na inchi 18, mkanda wa kuvalia suruali uwe wa ngozi  

      rangi nyeusi (chuma cha kwenye mkanda kisiwe na urembo na maandishi ya aina yoyote, pia usiwe  

      na utambi). 

3.3 Sketi bili ndefu za rinda box, belt ndogo ya kawaida 

3.4 Viatu vyeusi jozi mbili , visiwe buti, viwe vya kamba, kisigino kifupi cha kawaida Viatu   

      visivyofungwa na kamba havikubaliki/haviruhusiwi. 

3.5 Jozi mbili za soksi nyeupe 

3.6. Track suti rangi ya light blue, Raba nyeupe isiyo na maandishi. 

 

4.0 VIFA VYA TAALUMA 

4.1. Uje na daftari kubwa (Counter books QUIRE 3) zisizopungua 12, mathematical set na  

      peni za kutosha. 

4.2. Pia aje na Daftari 9 ndogo za msomi kwa ajili ya mazoezi 

4.3 Aje na Spring file moja na picha nne za passport size 

4.4 Aje na kivuli cha cheti cha kuzaliwa, fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na taratibu  

     za shule, hati ya mganga iliyojazwa baada ya kupimwa. 

4.5 Pia aje na RIMU moja ya karatasi nyeupe A4 (yenye karatasi 500). 

 

5.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 

5.1. Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria za Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. 

       Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya elimu nchini. 

       Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na  

       utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 



 

Heshima kwa Viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo 

la lazima. 

 

(a) Mahudhurio mazuri  katika kila shughuli za shule ndani na nje ya shuleni muhimu  

(b) Kutimiza kwa makini kazi za nyumbani (home work) 

(c) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

(d) Kila mwanafunzi anapaswa kufahamu fika mipaka ya shule na kutoivuka bila ruhusa awapo 

shuleni. 

(e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule 

(f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 

(g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 

(h) Ruhusa ya kutofika shule ataomba Mzazi au Mlezi aliyeandikishwa shuleni na si viginevyo 

(i) Mwanafunzi anapaswa kuhakikisha muda wote atakaokuwa nje ya mipaka ya eneo la shule 

atakuwa na kibali cha maandishi kinachotolewa shuleni. 

(j) Aidha mwanafunzi haruhusiwi kutembelea maeneo haya ni marufuku ikiwa pamoja na  

- Vilabu vya pombe na mabaa 

- Play station (PS) na sehemu zinazoonesha picha za ngono mitaani  

- Majumba ya starehe na kumbi za muziki/dansi 

- Majumba ya kufikia wageni bila kuandamana na mazazi/mlezi halali. 

(k) MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUMILIKI AU KUTUMIA SIMU KIPINDI CHOTE 

AWAPO SHULENI. 

 

6.0 MAKOSAYAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI  

      KUFUKUZWA SHULENI. 

1. Wizi 

2. Uasherati, Ubakaji na Ushoga 

3. Ulevi a matumizi mabaya ya madawa ya kulevya, kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, 

kubeli nakadhalika 

4. Uvutaji bangi na sigara 

5. Makosa ya jinai 

6. Kupigana au kupiga 

7. Kuharibu kwa makusudi mali za umma 

8. Kudharau Bendera ya Taifa 

9. Kuoa/kusababisha mimba/kuolewa 

10. Utoro 

11. Kutofanya mazoezi au mitihani ya masomo na kutega vipindi 

12. Kiburi na ukaidi 

13. Kugoma/kuchochea na kuongoza mgomo 

14. Kukataa adhabu kwa makusudi 

15. Kumiliki/kutumia simu shuleni 

 

 

TAFADHLI SOMO KWA MAKINI MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA 

UTAPOKELEWA SHULENI BAADA YA KUTIMIZA YOTE ULIYOAGIZWA.   

NAKUTAKIA MAANDALIZI MEMA NAKARIBU SANA MLANDEGE SEKONDARI 

 

 

………………………….. 

MKUU WA SHULE 

 
 



HALMASHAURI YA MANISPAA YA IRINGA 

SHULE YA SEKONDARI MLANDEGE 

FOMU YA KUPOKELEWA SHULENI 

 

1. Jina kamili …………………………………………..…………………………………… 

2. Mahali ulipozaliwa ………………………………………………………………………. 

3. Tarehe uliyozaliwa ………………………………………………………………………. 

4. Anwani ya nyumbani ……………………………………………………………………. 

5. Anwani ya Mzazi (kama tofauti na hiyo hapo juu) ……………………………………… 

6. Jina la Mzazi/Mlezi ………………………………………………………………………. 

7. Kazi yake ………………………………………………………………………………… 

 

Jina    Uhusiano  Anwani yake  Simu 

i……………………………   …………………….   ……………………..  …………………. 

ii. ………………………….   ……………………..  ……………………..  …………………. 

iii………………………….   ……………………..  ……………………...  …………………. 

 

8. Dini ……………………………………………………………………………………….. 

9. Kidato ulichopokelewa …………………………………………………………………… 

10. Shule aliyotoka …………………………………………………………………………… 

11. Shule ya msingi uliyomaliza darasa la saba ……………………………………………… 

12. Shughuli unazopendekelea mbali na masomo kama vile mpira wa miguu, mpira wa mikono, riadha, 

kuimba n.k. …………………………………………………………………………. 

13. Wilaya unayotika …………………………………… Mtaa ……………………………….. 

14. Nikihama nitatoa taarifa ……………………………………………………………………. 

 

15. Saini ya Mwanafunzi …………………………………….. Tarehe ……………………….. 

 

Saini ya Mzazi/Mlezi …………………………………….. Tarehe ……………………….. 

 

MATUMIZI YA OFISI: 

JINA LA ALIYEPOKEA …………………………………………………………………… 

SAINI  ………………………………………………………………………………………. 

TAREHE ……………………………………………………………………………………. 

 



 

SHULE YA SEKONDARI MLANDEGE, 

S. L.P. 452, 

IRINGA. 

 

FOMU YA KUPIMWA AFYA 

 

JINA LA DAKTARI ……………………………………………….. 

HOSPITALI YA ……………………………………………………. 

S.L.P.  ……………………………………………………………….. 

……………………………………… 

 

YAH: KUPIMWA AFYA NDUGU …………………………………………………. 

 

Tafadhali tunaomba umpime ndugu aliyetajwa hapo juu kwa gharama yake kwa uthibitisho kama 

ataweza kumudu kazi, Taaluma na Nidhamu katika shule hii. Ni muhimu apimwe kabla ya kuja hapa. 

 

 

……………………… 

MKUU WA SHULE 

 

Mkuu wa Shule, 

Shule ya Sekondari Mlandege, 

S.L.P. 452, 

IRINGA. 

 

YAH: NDUGU:……………………………………………………………. 

 

Matokeo ya vipimo vya afya ya ndugu aliyetajwa hapo juu. 

 

1. Urine ……………………….    7. MENGINEYO 

2. Stool ……………………….    i.………………………………… 

3. Hb ……………………….    ii………………………………… 

4. Spleen ……………………….    iii……………………………….. 

5. Chest ………………………..    iv………………………………. 

6. Physical abnormality…………                    v………………………………. 

 

Nathibitisha kuwa ndugu ………………………………………………… 

Ataweza/hataweza kumudu kazi katika shule ya Sekondari Mlandege. 

MAONI/MAELEZO YA DAKTARI (KAMA YAPO) ………………………………………………. 

…………………………………………………………………………………………………………. 

…………………………………………………………………………………………………………. 

 

 

 

 

………………………………               ……………………….                  …………………………… 

JINA LA DAKTARI              SAHIHI    CHEO 

 



 

 

SHULE YA SEKONDARI MLANDEGE, 

S.L.P. 452, 

IRINGA. 

 

FOMU HII IJAZWE NA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI NA  

KUREJESHWA SHULENI 

 

TAMKO LA MWANAFUNZI 

 

1. Mimi ……………………………..….. nakubali/sikubali kupokea nafasi hii ya kujiunga kidato 

cha ……………………………………niliyopewa. 

2. Naahidi kufuata na kutimiza masharti, kanuni na sheria zote za shule kama inavyoelekezwa na 

sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na miongozo inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya 

Elimu nchini. 

3. Niwapo shuleni  nitalelewa kwa kufuata misingi ya dini ya …………………………………… 

(Taja dini na dhehebu). 

4. Nathibitisha kuwa nimepimwa afya na daktari nimekutwa sina/nina ……………………….. tatizo 

 

5. Jina …………………………………….  Sahihi ………………….. Tarehe …………………… 

 

 

 

 

TAMKO LA MZAZI/MLEZI 

 

Mimi ……………………………………. Ambaye ni Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi 

……………………………………… nakiri kuwa. 

 

1) Tamko hili la Mwanafunzi limetolewa mbele yangu. 

2) Nitajitahidi kwa uwezo wangu wote na kuhakikisha kuwa mahitaji yanayotakiwa shuleni 

yanatolewa kwa wakati muafaka. 

3) Nitashirikiana na Walimu kufuatilia maendeleo ya mwanafunzi hasa katika eneo la NIDHAMU 

na TAALUMA. 

 

Jina na sahihi ya Mzazi/Mlezi ………………………………………  Sahihi…………………………. 

 



Tarehe ……………………………… 


