

HALMASHAURI YA MANISPAA IRINGA

FOMU YA KUJIUNGA NA SHULE

SHULE YA SEKONDARI MTWIVILA

S.L.P.2477,

IRINGA.

14/12/2020

KUMB.NA.....

MWANAFUNZI.....

K.K.....(MZAZI/MLEZI)

YAH: MASHARTI YA KUJIUNGA NA SHULE- 2021

Awali ya yote, nachukua fursa hii kukupongeza sana kwa kufaulu mtihani wa Darasa la saba,hata kuweza kuchaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Mtwivila mwaka wa masomo **2021**.

Ni matumaini yangu kwamba bahati hii utaitumia vizuri kwa **juhudi** na **maarifa** ya hali ya juu na kukuwezesha kufanikiwa katika masomo na shughuli nyingine muhimu kama vile uzalishaji mali, Michezo nk.

Aidha ni tegemeo letu kuwa utaonesha **nidhamu** nzuri na utatekeleza majukumu yako yote na kufuata sheria na kanuni mbalimbali za Shule ikiwa ni pamoja na masharti yote ya kjiunga na Shule kama yalivyo ainishwa hapa chini.

Shule itafunguliwa jumatatu ya tarehe **11/01/2021**.Mwanafunzi anatakiwa kufika siku hiyo shule inapofunguliwa pamoja na Mzazi au Mlezi wake ili kukamilisha usajili wake.

Mwanafunzi aje na vitu vifuatavyo ili kukamilisha usajili

- a) Arudishe Fomu ya ahadi ya mzazi.
- b) Arudishe fomu ya uandikishaji pamoja na fomu a Daktari.
- c) Aje na nakala ya cheti cha kuzaliwa.

Zaidi nakutakia maandalizi mema na vilevile kukukaribisha wewe Mwanafunzi pamoja na mzazi au mlezi katika Shule ya Sekondari Mtwivila.

.....
MYALLA. D.M

MKUU WA SHULE

MWONGOZO WA WANAFUNZI WA MTWIVILA SEKONDARI

A. SARE ZA SHULE

- i. Wasichana wawe na blauzi mbili (2) nyeupe tetroni mikono mifupi , sketi mbili (2) ndefu za bluu bahari(linda boksi).urefu wa sketi uwe ni Sm 30 kutoka chini ya goti
- ii. Wavulana wawe na mashati mawili meupe (2) ya tetron ya mikono mifupi na suruali mbili za bluu bahari ,Suruali iwe na pindo chini na isiwe ya kubana
 - iii. Mwanafunzi awe na tai mbili ndefu (rangi ya kitambaa cha sketi au suruali)
 - iv. Jozi mbili za viatu vyeusi vya kufunga na kamba (visiwe na kisigino kirefu)
 - v. Jozi mbili za soksi nyeupe kwa wasichana na rangi yoyote kwa wavulana.
 - vi. Mwanafunzi awe na sweta moja la kijani jeshi lenye shingo ya ‘V ’
- vii. Kwa wasichana wa kiislamu ,wawe na Hijabu nyeupe, nusu kanzu nyeupe za tetron.
- viii.Mwanafunzi anatakiwa awe na trakisuti ya bluu kwa ajili ya sare na michezo .
- ix. Mwanafunzi anakiwa awe na t-shirt ya kijivu isiyo na maandishi yoyote, isiyo na kola hii itavaliwa na traki suti siku ya michezo (ijumaa).
- x. Mwanafunzi awe na raba nyeupe (wasichana) wavulana raba nyeusi,raba hizi zitavaliwa na traki suti za bluu zitakazotumika siku za michezo

NB:vifaa tajwa hapo juu vitakaguliwa siku mwanafunzi atakaporiti shuleni, hii itapunguza usumbufu kwa watoto hivyo mzazi tunaomba usome na kutekeleza maagizom hayo hapo juu

NB: (a) hairuhusiwi kwa mwanafunzi yeyote kumiliki vifaa vifuatavyo shuleni;

- i. Simu ,hereni, mikufu, shanga,bangili,na radio
- ii. Kuwa na nywele ndefu zilizotiwa dawa au kusukwa.
- iii. Kuvaa mavazi yaliyo nje ya sare ya shule.

(b) Mwanafunzi anapaswa kuwa katika sare ya shule

-Wakati wa masomo darasani

-Safari zote za nje ya shule kwa jina la shule

-Wakati wa kwenda Hospitali wakati wa shule

B.VIFAA VYA DARASANI

Kila mwanafunzi anatakiwa awe na jumla ya daftari 10 (counter books quire 3)kwa ajili ya masomo ya darasani ,na daftari kumi (10) za msomi kwa ajili ya majaribio ya kila jumatatu pamoja na mkebe (mathematical set)

NB: kila mwanafunzi anatakiwa kuja na rimu (ream) moja siku anayoripoti shuleni kwa ajili ya mitihani na mazoezi mbali mbali.

C. MIPAKA YA SHULE

- i. Unapaswa kufahamu mipaka ya shule na kutokutoka nje ya mipaka hiyo bila kibali maalumu, baada ya kufika shule

- ii. Ruhusa maalumu itatolewa na mwalimu wa darasa na kisha kupitishwa na mwalimu wa zamu pia kupitishwa na makamu mkuu wa shule kwa mwanafunzi mgonjwa au anayelazimika kuondoka shuleni kabla ya muda wa masomo kumalizika.
- iii. Wanafunzi wasitembelee bila sababu ya msingi (a) ukumbi wa walimu (b) ofisi za shule (c) maabara (d) nyumba za walimu.
- iv. Hairuhusiwi kabisa kwa mwanafunzi kutembelea
 - a) vilabu vya pombe b) Nyumba za starehe c) Nyumba za kufikia wageni

D. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- | | |
|---|--------------------------------|
| (a) wizi | (h) kupata mimba. |
| (b) uvutaji bangi | |
| (c) kuharibu kwa makusudi mali ya shule | (i) kusababisha mimba. |
| (d) kuoa au kuolewa | (j) kupigana. |
| (e) utoro wa shule wa muda mrefu | (k) kudharau bendera ya taifa. |
| (f) uasherati | (l) kutoa mimba. |
| (g) makosa ya jinai | (m) utovu sugu wa nidhamu. |
| | (n) ulevi wa aina yoyote. |

E. USAFI

Usafi ni wajibu wa kila mwanafunzi kama sehemu ya maisha yake ya kila siku,

hivyo utashughulika ;

(a)Usafi binafsi wa mwili na mavazi yako.

(b)Usafi wa maeneo yafuatayo kama utakavyopangiwa :- vyoo, madarasa ,viwanja na maabara

F. MENGINEYO

(a)Mzazi wa mwanafunzi anayo haki ya kufuatilia mahudhurio , maendeleo ,tabia na mwenendo wa mwanafunzi shuleni kwa kuwasiliana na ofisi ya mkuu wa shule.

(b)Wageni wa mwanafunzi wakati awapo shuleni ni lazima waonane kwanza na mwalimu wa zamu ambaye amepewa uwezo wa kukubali au kutokukubali kuonana na mwanafunzi.

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION
MTWIVILA SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 2477,IRINGA-TANZANIA

To be completed by the medical officer

Student's full

name.....

Age.....year.....sex.....(M/F)

Blood count Red and White

cells.....

Stool examination.....

Urine analysis.....

Syphilis

test.....

Eye

test.....

T.B

test.....

Ears

.....

Spleen.....

...

Chest.....

.....

Abdomen.....

...

ADDITIONAL INFORMATION; e.g. Physical or chronically of family diseases, etc

.....

.....

.....

I certify that, the above information filled are correct to my knowledge and the student is allowed /not allowed to continue with her/his studies

Name and signature.....

Destination.....

Section.....

Date.....

NB ; A student should bring this form dully by an authorized medical officer . No student will be registered if will not bring this form.

(Mwanafunzi anatakiwa kurudisha fomu hii baada ya kuwa imejazwa na daktari.Hakuna mwanafunzi atakayepokelewa na kusajiliwa shuleni bila kuwa na fomu hii.)