

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO

SHULE YA SEKONDARI

NGANGWE,

S.L.P 118,
MAZOMBE
11/12/2020

KUMB.NA: NGASS/JOIN.2021/01

JINA LA MWANAFUNZI;.....

S.L.P.....

**YAH; MAAGIZO YA KUIJUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NGANGWE, KATA YA IMAGE,
WILAYA YA KILOLO MKOA WA IRINGA MWAKA 2021.**

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza (1) katika shule hii mwaka 2021. Muhula wa masomo utanza tarehe; 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shule tarehe; 11/01/2021.

2.0 SARE ZA SHULE

A) WAVULANA

i. Suruali 2 rangi ya kijani mshono; upana chini nchi 18 wenye mkunjo, yenye marinda mawili juu ya mifuko ya

Mbele na mfuko wa nyuma usiwe na zipu. Mkanda wa suruali upana wa nchi 2 wenye luksi(zingatia rangi ya kitambaa ulicho ambatanishiwa)

ii. Mashati meupe 2 (tetron) mikono mifupi

iii. Viatu jozo 2 nyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu

iv. Soksi jozi 2 rangi nyeupe

v. Mkanda mweusi usiwe na nembo yoyote

vi. Sare za michezo, bukta moja na fulana yake, raba na traksuti nyeusi.

B) WASICHANA.

i. Sketi 2 ndefu zinazovuka magoti rangi ya kijani mshono marinda 8 ya kupanga yenye mfuko upande wa kushoto, mkanda nchi 2 (zingatia rangi ya kitambaa ulichoambatanishiwa kwenye fomu hii)

ii. Mashati 2 (blauzi) meupe tetroni mikono mifupi.

- iii. Viatu jozi 2 vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu
- iv. Soksi jozi 2 au zaidi nyeupe
- v. Hijabu nyeupe (kwa waislamu tu)
- vi. Sare za michezo, raba na traksuti nyeusi

VIFAA VYA KUJIFUNZIA

- i. Daftari 10 kubwa kaunta books kuanzia kwaya 2 na kuendelea
- ii. Kalamu 3 za wino na penseli 2
- iii. Mkebe wa Hesabu 1
- iv. Begi imara la kubebea daftari
- v. Rula 1 ang'avu
- vi. Kamusi 1 ya kiingereza ni muhimu na vitakaguliwa kwa kila mwanafuzi.

MAHITAJI YA KIBINADAMU

➤ MATIBABU

Kila mwanafunzi anapaswa kuja na kadi ya CHF kadi ya Bima ya afya kwa ajili ya matibabu pale mwanafunzi anapougua; ikumbukwe kuwa jukumu la matibabu ni la mzazi/mlezi. Mwanafunzi atatakiwa kupimwa afya yake na mganga wa hospitali ya wilaya, fomu imeambatanishwa.

Nawatakia maandalizi mema

.....

MKUU WA SHULE

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO
SHULE YA SEKONDARI NGANGWE,
FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA SHULE NA MASHARTI YAKE
MWAKA 2021

MZAZI/ MLEZI WA MWANAFUNZI.....

S.L.P 118,

MAZOMBE.

A. YAH: MWANAFUNZI/MTOTO

Mimi Nimesoma kwa makini barua ya maagizo ya kujiunga na yako pia sheria za shule. Kwa heshima na unyenyekevu mkubwa ninakubali/ninakataa nafasi hiyo kwa sababu

..... pia ninakubali/ nakataa mashriti/sheria za shule yako.

B. YAH: MZAZI/MLEZI

Mimi Mzazi/mlezi wa Ambaye amechaguliwa kujiunga na shule yako, nimesoma maagizo ya kujiunga shuleni na sheria zake ninakubali/ninakataa mafasi hiyo (kwa anyekubali) ninaahidi kumtimizia mtoto wangu maagizo yote ya kujiunga na shule hiyo katika muda uliopangwa. Pia nitashirikiana daima na shule yako katika kumkuza na kumlea mtoto wangu.

Ahsante

Jina la Mzazi/mlezi

Anwani

Kitongoji/mtaa ninapoishi

Simu Na. ya nyumba/kazini

Tarehe Saini

Futa lisilokuhusu

Tanbihi:/Mlezi akibadilisha anuani au kuhama atujulishe mara moja anuani mpya.

1. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha, shule inazingatia miongozo inayotolewa na wizara inayohusika na masuala ya elimu nchini. Hivyo, mwanafunzi anatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo akiwa shuleni na nyumbani.

- (a) Heshima kwa viongozi, walimu na wafanyakazi, wazazi, wanafunzi wenzake na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri kwa kila siku awapo darasani na shughuli zote za ndani nan je ya shule.
- (c) Kuwepo ndani ya mipaka ya shule wakati wa shule muda wote ni jambo la lazima.
- (d) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule ni jambo la lazima.
- (e) Kutunza mali za shule ni lazima.
- (f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- (h) Kuwahi katika shughuli za shule na nyinginezo unazopewa.
- (i) Kutimiza maandalio ya jioni pale yanapotolewa.
- (j) Mwanafunzi **haruhusiwi** kuwa au kumiliki simu akiwa shuleni na nyumbani.

2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZA SHULE

- (a). Wizi mdogo na mkubwa
- (b). Uasherati, ubakaji na ushoga
- (c). Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
- (d). Uvutaji bangi
- (e). Makosa ya jinai
- (f). Kupiga na kupigana
- (g). Kuharibu mali ya umma
- (h). Kudharau Bendera ya Taifa
- (i). Kuoza au kuolewa
- (j). Kupata mimba au kusababisha mimba ndani nan je ya shule
- (k). Kutoa mimba
- (l). Kugoma, kuchochea na kuongoza migomo pamoja na kuvuruga amani na usalama wa shule na watu
- (m). Kukataa adhabu kwa makusudi

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyaelewa kikamilifu

karibu sana katika shule ya sekondari Ngangwe

.....
NOLASCO D. MDENDEMI
MKUU WA SHULE

PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
NGANGWE SECONDARY SCHOOL
FOR MEDICAL EXAMINATION

(To be filled by a Medical Officer for Form one entrant)

Student's Full name

Age Years.....Sex

Blood count (red and white)

Stool Examination

Syphilis and other venereal diseases Test

TB test

Ears

Eye Test

Spleen

Abdomen

Urine

Pregnancy (Girls only)

ADDITIONAL INFORMATIONS (If any)

Physical defects

Chronic disease or Family disease

I certify that I have examined the above named student and that he/she is fit/unfit* to pursue his/her lesson/duties as reached.

Station Signature

Designation Date

Note: Medical Officer
Please when examining, note any ailment observed.

This form should be brought to school together with the acceptance form. No pupil will be admitted in absence of this form.