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JINA LA MWANAFUNZI…………………………………………..  
SHULE YA MSINGI ………………………………………………..  
IRINGA.  
 
YAH.MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI 
PAWAGA WILAYA YA IRINGA MKOA WA IRINGA MWAKA 2021 
 
1.0 UTANGULIZI.  
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika 
shule hii mwaka 2021.Hongera sana kwa jitihada bidii na maarifa kwenye nidhamu na 
taaluma,nataraji utafanya vema zaidi katika ngazi ya sekondari kutimiza ndoto zako za 
kimaisha na matarajio ya taifa.Shule ya Sekondari Pawaga ni shule ya kutwa yenye 
huduma ya hosteli.Ipo katika kijiji cha Mbuyuni kata ya Itunundu tarafa ya Pawaga 
wilaya ya Iringa mkoa wa Iringa. 
Usafiri wa basi kutoka Iringa mjini unapatikana stendi kuu ya mabasi ya mkoa wa 
Iringa.Panda mabasi yaendayo Pawaga na teremka njia panda ya Usolanga.Nauli ni 
sh.3,500/=.muda wa usafiri ni kati ya saa nne na nusu asubuhi na saa nane na nusu 
mchana. 

  

Tarehe ya kufungua shule. 

Shule itafunguliwa tarehe 06/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 

06/01/2021 ukiwa na mzazi au mlezi wako kwa ajili ya kuandikishwa na kuanza 

masomo ukiwa umekamilisha taarifa zifuatazo kwa kuziwasilisha kwa msajili. 

I. Fomu ya ahadi ya kuzingatia sharia za shule na taarifa binafsi za mwanafunzi 

II. Fomu ya kupima afya ya mwanafunzi 

III. Nakala ya cheti cha kuzaliwa cha mwanafunzi. 

 

 



2.0. MASOMO YA DARASANI. 
Masomo yanayofundishwa darasani ni tisa ambayo ni Civics, History, Geography, 

English Language Biology, Mathematics, Chemistry, Physics na Kiswahili. Masomo yote 

yatafundishwa kwa lugha ya kiingereza isipokuwa somo la Kiswahili. Mwanafunzi 

atapimwa kupitia mazoezi majaribio na mitihani. 

  

3.0.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.  
3.1.SARE YA SHULE. 
Wavulana. 

a) Suruali mbili (2) nyeusi (mshono wa heshima, modo marufuku kabisa) 
b) Mashati mawili meupe ya mikono mifupi na tai nyeusi 
c) Viatu vyeusi vya kufunga na kamba vya kung’arishwa kwa kiwi kikanyagio kifupi  
d) Soksi nyeupe ndefu zisizo na urembo  
e) Mavazi ya michezo(T-shirt, bukta, raba,na track suti ya dark blue.) 
f) Sweta moja rangi ya blue. 

 

Wasichana. 

a) Sketi mbili nyeusi kitambaa kizito zenye marinda 
b) Mashati mawili meupe ya mikono mifupi ya tetron (na nusu kanzu kwa waislamu wa 

kike) tai nyeusi 
c) Viatu vyeusi vya kufunga na kamba na kung’arishwa kwa kiwi kikanyagio kifupi 
d) Soksi nyeupe ndefu zisizo na urembo  
e) Mavazi ya michezo (T-shirt, bukta, raba,na track suti ya dark blue.) 
f) Sweta moja rangi ya blue. 

VIFAA VYA TAALUMA. 
1. Daftari kubwa kumi (10) counter books 
2. Mkebe wa hesabu 
3. Kalamu za wino rangi ya blue au nyeusi 
4. Kalamu ya risasi (Penseli) 
5. Rula ndefu 
6. Mfuko wa madaftari 
7. Dictionary  
 

MUHIMU. 
Shule hii ni ya kutwa na yenye hosteli hivyo mzazi utagharamia chakula,nauli ya kwenda na 
kurudi nyumbani pamoja na matibabu. 

4.0. Sheria na kanuni za shule.  

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama 
ilivyorekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha,inazingatia miongozo yote 
inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi 
ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. na utapewa nakala yake 
baada ya kiripoti shuleni.  



a) Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla 
ni jambo la lazima 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni lazima  
c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)  
d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa hapa shuleni  
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani 

na nje ya mipaka  
f) Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule.  
g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa  
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote  
i) Kutunza mali za umma.  
j) Kuwa na nywele fupi na za kupendeza.  

 
4.1Makosa yatakayosababisha kufukuzwa shule mwanafunzi.  

 Wizi  
 Uasherati,uhusiano wa jinsia moja  
 Ubakaji  
 Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa     

bangi,cocaine,mirungi,kubeli nk  

 Kupigana au kupiga,  
 Kupata mimba au Kutoa mimba  

 Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa 
shule na watu  

 kumiliki kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule. 

 Kudharu bendera ya taifa. 
 Kufanya jaribio lolote la kujiua,au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k. 
 Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi. 
 Kushirki matendo ya uhalifu,siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za 

nchi. 

 Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni. 
 Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake,kumpiga mwalimu au mtu yeyote 

Yule. 
 Kutohudhuria masomo zaidi ya siku tisini bila taarifa/utoro. 

 
Tabia njema ni lazima na inatiliwa mkazo hapa shuleni.Mwanafunzi mwenye tabia 
mbaya hafai kupewa elimu ya sekondari au hata elimu ya juu.Ni lazima mwanfunzi awe 
na tabia nzuri na kufuata taratibu za shule pia kuwatii wafanyakazi na walimu wengine 
wenye mamlaka.Heshima kwa mtu yeyote mwenye mamlaka ni kitu cha lazima.  
Unatakiwa kuvaa sare ya shule kwa mshono unaokubaliwa na taratibu za shule 
zinavyoeleza hasa wakati wa  

1. Masomo darasani  
2. Safari za nje ya shule kwa jina la shule ikiwa ni pamoja na kwenda likizo 
3. Kwenda hospitali 
4. Maandamano ya amani  



 
Mwisho kabisa natumia nafasi hii tena kukukaribisha sana hapa Pawaga sekondari na ni 
matarajio yangu kuwa ufikapo hapa utatumia vema fursa hii muhimu uliyotunukiwa na 
taifa lako kwani wengi wameikosa.  
 
Unakaribishwa sana Shule ya Sekondari Pawaga. 
 

 
Jairos Edward Mwakavindi 

MKUU WA SHULE     
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FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA KIDATO CHA KWANZA 

MKUU WA SHULE, 

SHULE YA SEKONDARI PAWAGA, 
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IRINGA 

MWANAFUNZI  (SEHEMU HII IJAZWE NA MWANAFUNZI MWENYEWE)  

Mimi ………………………………………………………………………………………………. 

Nimesoma kwa makini barua ya maagizo ya kujiunga na shule yako na sheria zake.Kwa heshima na 

unyeyekevu mkubwa nakubali/sikubali nafasi hiyo kwa sababu……………………………………….  

Pia nayakubali/siyakubali masharti/sheria za shule yako. 

 

MZAZI/MLEZI (SEHEMU HII IJAZWE NA MZAZI AU MLEZI)  

Mimi …………………………………………………………………….. mzazi/ mlezi wa 

…………………………………………………….. Ambaye amechaguliwa kujiunga na shule yako, 

nimesoma maagizo ya kujiunga na shule na pia sheria zake.Ninakubali/sikubali nafasi hiyo(Kwa 

anayekubali).Ninaahidi kumtimizia mtoto wangu maagizo yote ya kujiunga na shule hiyo katika 

muda uliopangwa.Pia nitashirikiana daima na shule yako katika kumkuza na kumlea mtoto wangu. 

Ahsante. 

Jina mzazi/ mlezi …………………………………………………. 

Anuani yake………………………………………………………. 

Mtaa/Kitongoji anapoishi…………………………………………  

Sahihi ……………………………………..  

Tarehe ……/ ……/ 2021. 
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FOMU YA KUPOKELEWA SHULENI. 

1. Jina kamili………………………………………………………………………………………………………………………… 

2. Mahali ulipozaliwa ………………………………………………………………………………………………………….. 

3. Tarehe ya kuzaliwa………………………………………………………………………………………………………….. 

4. Anuani ya nyumbani…………………………………………………….simu………………………………………….. 

5. Jina la mzazi/mlezi…………………………………………………………………………………………………………… 

6. Anuani ya mzazi/mlezi(kama tofauti na hiyo hapo juu)………………………………………………...... 

…………………………………………………..kazi yake……………………………………………………………………… 

        7.Mzazi/mlezi/ ndugu wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni(wawe na kitambulisho   

chochote wanapokuja) 

            Jina                                             uhusiano                  anuani yake               simu               

1. ……………………………….. …………………………… ……………………………. ………………………………. 

2. ……………………………….. …………………………… ……………………………. ………………………………. 

3. ……………………………….. …………………………… ……………………………. ………………………………. 

4. ……………………………….. …………………………… ……………………………. ……………………………… 

      8.   Jina………………………………………………………………………………………………………………………………………. 

     9.Kidato ulichopokelewa……………………………………………………………………………………………………………. 

     10.Shule uliyotoka……………………………………………………………………………………………………………………… 

     11.Namba ya mtihani wa kidato cha nne…………………………………………………………………………………… 

     12.Shughuli unazopendelea mbali na masomo kama vile mpira wa miguu,mpira wa mikono 

          Mpira wa pete,riadha,kuimba n.k……………………………………………………………………………………...... 



     13.Wilaya unakotoka……………………………..kata………………………………mtaa…………………………………… 

     14.Nikihama nitatoa taarifa 
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MEDICAL EXAMINATION FORM 

(To be completed by medical officer in respect of all new students)  

Student’s full name……………………………………………………………………………….Age…………………………… 

1.Bloodcount(red and white)…………………………………………………………………………………… 

2.Urine examination…………………………………………………………………………………………………. 

3.Stool………………………………………………………………………………………………………………………. 

4.Syphilis………………………………………………………………………………………………………………….. 

5.T.B………………………………………………………………………………………………………………………… 

6.Ear test…………………………………………………………………………………………………………………. 

7.Eye……………………………………………………………………………………………………………………….. 

8.Spleen…………………………………………………………………………………………………………………… 

9.Pregnancy test………………………………………………………………………………………………………. 

10.Abdomen………………………………………………………………………………………………………………… 

11.Additional information or any other physical, mental, hereditary of infectious 

diseases………………………………………………………………………………………………………………………………………

……………………………………………………………………………………………………………………………………………………

……………………………………………………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………………………………………………….. 

Treatment after 

examination…………………………………………………………………………………………………………………………………

……………………………………………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………………………………………………………… 

Medical certificate  

I certify that the above concerned has been examined and found fit/unfit to join high school 

education. 

Signature…………………………………Designation……………………………..Station……………………………………. 

 (Official stamp)                                                                        Date ………./……../20….. 

NB.  

1. Fomu hii ijazwe na mganga katika hospitali inayotambulika na serikali.  

2. Mwanafunzi hatopokelewa ikiwa hajakamilisha 



 


