OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA KILOLO

SHULE YA SEKONDARI UKWEGA,
S.L.P 176,
MAZOMBE - KILOLO.
SIMU: 0621 864 636
14 - 12 -2020.

KUMB. NA UKSS/KIL/IR/KDC/2020/02
KWA MWANAFUNZIE: .o

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI UKWEGA MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule
ukwega,tarafa ya Kilolo,umbali wa kilometa 50 kutoka halmashauri ya wilaya

kilolo.Mhula wa kwanza wa masomo utaanza Tarehe 11.01.2021

2.0SARE ZA SHULE
A. WAVULANA

i. Suruali mbili rangi kijani jeshi.mshono ; Chini upana nchi 14 wenye mkunjo (turn
up) yenye marinda mawili na mfuko wa nyuma usio na zipu.

ii. Mkanda mweusi wa suruali upana nchi mbili wenye ruksi, usiwe na nembo
yeyote

iil. Mashati mawili meupe mikono mifupi

iv. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visivyo na visigino virefu pea mbili

V. Sweta rangi ya kijani jeshi yenye v upande wa mbele

Vi. Soksi nyeusi pea mbili

vii.  Truck suit nyeusi yenye mistari myeupe pea moja



viii.  viatu vya michezo pea moja
iX. shamba dress suruali rangi ya damu ya mzee moja, mshono zingatia namba

mMoja hapo juu.
B. WASICHANA

i. Sketi mbili ndefu zinazovuka magoti rangi kijani jeshi nzito.Mshono;yenye malinda
box,mfuko upande wa kulia,mkanda nchi mbili

ii. Mashati mawili meupe mikono mirefu

iii. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba, visivyo na visigino virefu pea mbili

iv. Sweta rangi ya kijani jeshi yenye v upande wa mbele angalau moja

v. soksi nyeupe pea mbili

vi. Track suit nyeusi yenye mistari myeupe pea moja

vii. Raba kwa qijili ya michezo pea moja

viii. Shamba dress moja, gauni la rangi ya damu ya mzee refu, mshono solo.

ZINGATIA

1. Mwanafunzi hataruhusiwa kuvaa nguo nyingine nje ya sare za shule. Hivyo, asije
Nna NQuo nyingine nje ya maelekezo haya, atakaguliwa.

2. Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni akiwa amevaa sare ya shule tayari kwa

kuanza masomo

3.0. MAHITAJI KWA WANAFUNZI WOTE.
a). Bunda moja la karatasi (Rimu A4 — Dolphin)
b) Daftari kumi (Counter book — Quire 3), daftari ndogo (msomi) kumi na mbili kwa
ajili ya mazoezi.
c) Mathematical set(mkebe) moja
d) Dictionary moja
e) Vifaa vya chakula: Sahani moja, Bakuli moja, Kikombe kimoja na Kijiko kimoja.

f) Vifaa vya usafi: mfagio(chelewa)



4.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na  Kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia  miongozo yote
inayotolewa na wizara ya elimu chini ya Ofisi ya Raisi — TAMISEMI  yenye jukumu la

usimamizi na uendeshaji wa shule. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo;

a).Heshima kwa viongozi, Wazazi/walezi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jombo la lazima kwa kila mwanafunzi.

b). Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya darasa kulingana na ratiba ya
shule ni jambo la lazima.

c) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule ni jambo la lazima

d). Kuvaa sare ya shu;le wakati wote unapotakiwa ni lazima

e). Kuthamini na kutunza mali za umma, Endapo mwanafunzi atasababisha uharibifu

wowote wa mali ya shule/umma, mzazi/mlezi atawajibika kulipa mali hiyo

5.0. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUSIMAMISHWA
MASOMO AU KUFUKUZWA SHULE.
i) Wizi
ii) Uasherati, ubakaji na ushoga
iii) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, mirungi,

cocaine, kuberi.

iv) Makosa ya jinai

V) Kupigana au kupiga

Vi) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

vii)  Kudharau kwa makusudi bendera ya Taifa

vii)  Kuoa au kuolewa

iX) Kupata mimba na kusababisha mimba ndani na nje ya shule

X) Kutoa mimba

Xi) Kugoma,kuchochea na kuongoza migomo au kushiriki kuvuruga amani na

usalama wa shule au watu



Xii) Kukataa adhabu kwa makusudi

xii)  Kuwa na simu ya mkononi

6.0. MAMBO MENGINE MUHIMU
i. Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya
serikalina form hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni
ii. Form ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai
ii. Form ya wazazi kukiri kukubaliana na sheria na kanuni za shule, pamoja na

maelekezo mengine yatakayotolewa na shule

NB: Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU KATIKA SHULE Hll
AIDAN M. NJAVIKE
MKUU WA SHULE



MEDICAL EXAMINATION FORM
UKWEGA SECONDARY SCHOOL
P.O BOX 176 - MAZOMBE (KILOLO)
(To be completed by medical officer in respect of all form entrants.)

V1| I o o] 0= PPN
AQE i YEANS. SEX & tuiiiiiiit e
Blood count (Red and White): ... e,
STOOI EXAMINATION: . e e
UM QNQIY SIS, ettt e e e e e et e e
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ADDITIONAL INFORMATIONS (Physical or chronic family disease, etc)

/not fit to pursue studies.

SIONATUNE &

DESIONATON & o

S T ON & i e

DATE & Official STaMP: c.oevveeeeeeeeevvee

N.B: Note any others, at the time of medical examination of an individual.
Pupils : You must bring the complete filled form when you come to school. Pupils
without certificate of physical fithess will not be accepted.

................................................

AIDAN MESHACK NJAVIKE
HEADMASTER



. OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA KILOLO
SHULE YA SEKONDARI UKWEGA
FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA SHULE NA MASHRTI YAKE

A. MWANAFUNTZI.
VNN L e Nimesoma kwa makini barua
ya maagizo ya kujiunga na shule pamoja na taratibu zake . Kwa heshima na
unynyekevu mkubwa ninakubali nafasi hii na nitafuata taratibu, kanuni na sheria za

shule hii.

B. MZAZI / MLEZI.

Ambaye amechaguliwa kujiunga na shule yako. Nimesoma maagizo ya kujiunga
na shule na sheria zake. Hivyo, ninakubali nafasi hii na ninaahidi kumtimizia mtoto
wangu maagizo yote ya kujiunga na shule hii katika muda uliopangwa. Pia
nitashirikiana daima na shule yako katika kumkuza na kumlea mtoto wangu.
Ahsante .

Jina la mzazi / mlezi :

N 1717 | o
Kitongoji / Mtaa:

SIMU NamMbQ: .o,

TArENE & e e,



