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HOTUBA YA MGENI RASMI MHE AMINA JUMA MASENZA
MKUU WA MKOA WA IRINGA KWENYE MAADHIMISHO YA
KILELE CHA WIKI LA KUSOMA NGAZI YA MKOA TAREHE

25/05/2017 KATIKA UWANJA WA MASHUJAA
MJINI MAFINGA

Katibu Tawala Mkoa wa Iringa,

Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya mliohudhuria,

Mhe. Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi Wilaya,

Ndugu viongozi wa Madhehebu ya Dini,

Makatibu Tawala Wasaidizi Mkoa,

Wah. Wenyeviti Halmashauri za Mkoa wa Iringa,

Wah. Wenyeviti wa Kamati za Huduma za Jamii wa Halmashauri za Mkoa

wa Iringa,

Wakurugenzi wa Halmashauri za Mkoa wa Iringa,

Wataalamu wa Elimu Sekretarieti ya Mkoa wa Iringa,

Maafisa Elimu Msingi na Sekondari (W),

Mwenyekiti na Katibu wa Chama cha Walimu (W),

Wakuu wa Vyuo na Taasisi mbalimbali za Serikali, Wakuu wa Shule

Msingi na Sekondari,

Walimu,

wanafunzi,

Wageni Waalikwa,

Waandishi wa Habari,

Mabibi na Mabwana.
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Awali ya yote napenda kutumia fursa hii kumshukuru Mwenyezi

Mungu kwa kutuwezesha kufika hapa kwa ajili ya maadhimisho ya

Wiki la kusoma katika Mkoa wetu wa Iringa. Binafsi nimefurahi sana

kupata fursa ya kushiriki maadhimisho haya ambayo yanalenga

kukuza na kuongeza ari ya ushindani katika kujifunza stadi za msingi

za Kusoma, Kuandika na Kuhesabu (KKK). Kupitia mkusanyiko

huu unaojumuisha wadau mbalimbali wa Elimu ni fursa ya

kushirikishana namna ya kutatua changamoto katika mchakato

mzima wa utoaji wa Elimu bora kwa watoto wetu.

Ninachukua fursa hii pia kuwashukuru wenyeji wetu, Halmashauri ya

Mji Mafinga kwa kukubali kuwa wenyeji wa maadhimisho haya

Kimkoa. Shukrani zangu ziwaendee viongozi na wananchi wote wa

Halmashauri za Wilaya katika Mkoa wa Iringa kwa mwitikio na

ushiriki wenu kwa namna moja au nyingine katika kufanikisha

maandalizi na hatimaye maadhimisho ya siku hii. Mwisho

nawashukuru watumishi mbalimbali kutoka katika Ofisi yangu kwa

kuratibu vema shughuli zote zinazohusiana na maadhimisho haya.

Ndugu Wananchi,

Wiki la kusoma kwa Mkoa wa IRINGA lilianza tarehe 19/05/2017 na

linahitimishwa kimkoa leo tarehe 25/05/2017 katika Halmashauri

ya Mji wa MAFINGA ambapo Halmashauri zote za Mkoa wa Iringa

zimeshiriki kikamilifu baada ya kuwa zimefanya maadhimisho hayo

katika ngazi ya Halmashauri.
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Maadhimisho ya Wiki la kusoma kwa  mwaka  2017  yanakusudia

kutumika kutoa msukumo mpya katika kuendeleza elimu hasa

uimarishaji  wa  umahiri  wa  misingi  ya  Kusoma,  Kuandika  na

Kuhesabu (KKK). Kaulimbiu yetu mwaka huu inasema: “Ufundishaji

bora wa stadi za kusoma, kuandika na kuhesabu ni msingi wa

maarifa, ujuzi na maendeleo ya elimu katika kufikia uchumi wa

viwanda”.

Ninatoa pongezi za dhati kwa wote waliofanikisha maadhimisho haya

na wanafunzi wote walioshiriki na kuonesha ushindani. Kazi hii iwe

chachu ya kupiga hatua kubwa zaidi katika kufikia malengo ya Serikali

yetu ya awamu ya tano ya kuwa na uchumi wa viwanda. Dhamira  na

juhudi  mbalimbali  zinazofanywa  na Serikali  yetu  ni  kuhakikisha

kuwa  ubora  wa  elimu  tunayoitoa unaanza na uimarishaji wa misingi

ya stadi za KKK.

Ndugu Wananchi,

Serikali yetu ya Awamu ya Tano chini ya Uongozi wa

Rais Mhe. Dr. John Pombe Magufuli inafanya juhudi za dhati za

kuhakikisha kuwa elimu inaboreshwa na kuondoa baadhi ya

michango isiyo ya lazima kwa utekelezaji wa mpango wa Elimu bila

Malipo. Ni dhahiri kuwa Serikali yetu inastahili pongezi za dhati kwa

kutekeleza kwa umakini Ilani ya Chama cha Mapinduzi ya kutoa

Elimu bila malipo. Katika kufanikisha haya Serikali inashirikiana na

Mashirika ya kitaifa na kimataifa kufanikisha kazi hii. Serikali kwa

kushirikiana na wafadhili tumefanikiwa kujenga uwezo kwa watendaji
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wetu katika ngazi ya elimu. Ninawashukuru sana wafadhili wote

tunaoendelea kushirikiana na ninaomba tuendeleze ushirikiano huo.

Ndugu Wananchi,

Mafanikio ya maadhimisho haya ni matunda ya kila mmoja kutekeleza

wajibu wake katika nafasi yake ama kwa mchango wa mawazo au

kubuni mikakati ya kufikia mafanikio tunayoyaona leo. Pongezi kwenu

viongozi katika sekta ya elimu na wadau wote ambao mmefanikiwa

kuufikisha Mkoa katika mafanikio haya. Sote tumesikia kwenye

Taarifa kuwa Mkoa wa Iringa tumeshika nafasi ya Tatu kitaifa kwa

mtihani wa kumaliza Darasa la saba mwaka 2016 vilevile, nafasi ya

Pili kitaifa kwa mtihani wa kumaliza kidato cha Nne Mwaka 2016.

Ninatambua mafanikio haya yanatokana na ushirikiano baina yetu

katika utekelezaji wa mikakati ya kutoa elimu bora kwa wanafunzi

wetu.

Kwa pamoja ninawasihi tuendelee na moyo huu wa kujituma na

kujitolea kwa maslahi ya Taifa letu. Kamwe tusibweteke na mafanikio

tuliyoyapata bali tubaki na lengo la kushika nafasi ya kwanza

kitaifa sambamba na kufaulisha kwa viwango vya juu zaidi. Tutumie

fursa ya maadhimisho haya kutafakari mipango na mikakati ya

kuboresha zaidi elimu katika Mkoa wetu. Lazima tujiwekee mipango

ya utekelezaji inayopimika. Tutafakari mafanikio na mapungufu

yaliyojitokeza katika ufaulu kwa mitihani ya ndani na nje na kuchukua

hatua za kurekebisha mapungufu hayo.
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Ndugu Wananchi,

Sote tumepata fursa ya kutembelea mabanda ya maonesho na kuona

kazi nzuri zinazofanywa na wataalamu wetu katika Sekta ya Elimu.

Tumejionea namna walimu wanavyotumia juhudi binafsi kuhakikisha

wanafunzi wanamudu stadi za Kusoma, Kuandika na Kuhesabu

ambazo ndiyo msingi wa Maendeleo ya elimu. Ni imani yangu kuwa

kupitia maonesho hayo wengi tumejifunza juhudi zinazofanyika

kuhakikisha wanafunzi wanamudu stati za kusoma, kuandika na

kuhesabu. Ninaomba wazazi, walezi na wadau wote tuendelee

kushirikiana ili kazi hii iwe endelevu.

Ndugu Wananchi,

Baada ya Serikali ya awamu ya Tano kuanza kutekeleza mpango wa

elimu bila malipo kupitia Waraka wa Elimu Na. 6 wa Mwaka

2015,amabo umebainisha wazi majukumu ya kila mdau wa Elimu

kama vile Serikali, Wazazi/Walezi, Walimu, Kamati/Bodi za shule na

Jamii kwa ujumla kumejitokeza changamoto kadhaa. Pamoja na

Waraka huo kubainisha majukumu ya Wadau, wapo watu wenye nia

mbaya wanaopandikiza tafsiri potofu kuhusiana na utekelezaji wa

mpango huo, hali inayosababisha baadhi ya wazazi na wana jamii

kutotekeleza wajibu wao wakiamini kuwa hiyo ni kazi ya Serikali

pekee.
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Nichukue nafasi hii kuwaelekeza wataalam wa wa ngazi ya Mkoa na

Mamlaka za Serikali za Mitaa Mkoani Iringa kuweka mikakati ya

kuhakikisha dhana ya elimu bila malipo kwa mujibu wa Waraka wa

Elimu Na. 6 wa mwaka 2015 inaeleweka vizuri kwa wananchi wote ili

waweze kushiriki kikamilifu katika kuchangia na kukuza Elimu katika

Mkoa wa Iringa kwa sababu mafanikio yetu yatatokana na kujenga

uelewa wa pamoja.

Ndugu Wananchi,

Tunao wajibu wa kuhamasisha wazazi/walezi kuwaandikisha shule

watoto wote wenye umri lengwa, kutoa ushirikiano kwa

wazazi/walezi ili kuhakikisha kuwa wanafunzi wanahudhuria shule

wakati wote wa masomo, kutoa ushirikiano katika shughuli zote za

kuleta maendeleo ya kielimu na kuendelea kujitolea nguvu na mali ili

kuleta ustawi na maendeleo ya shule zilizoko katika jamii husika.

Nimefurahi sana kuona namna mlivyojenga moyo wa ushindani na

kupata Washindi wa zana za kufundishia na matumizi yake.

Ufundishaji kwa kutumia zana za kufundishia ni muhimu sana katika

mchakato wa ufundishaji na ujifunzaji kwa mtoto.

Matumizi ya zana za kufundishia humfanya mwanafunzi kujenga

uelewa na kumbukumbu ya kudumu katika jambo alilojifunza. Hivyo

Mwalimu bora ni yule anayejiandaa vema na kuwa na zana za

kufundishia zenye sifa stahiki.
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Ndugu Wananchi,

Nichukue nafasi hii kuwapongeza wale wote waliofanikiwa kupata

zawadi kutokana na ushindi katika maeneo mbalimbali ya ushindani

katika maonesho haya. Ushindi huu ukawe chachu ya kuongeza

juhudi na ubunifu katika kufikia mafanikio zaidi.

Ndugu Wananchi,

Mchango wa wadau na wafadhili mbalimbali umekuwa muhimu sana

katika kukuza kiwango cha elimu katika Mkoa wa Iringa. Nachukua

nafasi hii kuwashukuru sana wadau na wafadhiri wote kwa kuchangia

Sekta ya Elimu Mkoani Iringa. Ni matumaini yangu kuwa mtaendelea

kuunga mkono juhudi za Serikali za kuendeleza Sekta ya Elimu.

Mniruhusu niwataje wafadhili watatu tu ambao watakuwa

wamewakilisha wengine wote katika kuunga mkono juhudi za Serikali.

Wafadhili hao ni:-

1. Shirika la Kimataifa la Elimu (Global Partnership for Education-GPE),

ambao wamewezesha Serikali kutekeleza mpngo wa kuongeza stadi za

KKK kupitia program iitwayo LANES

2. Shirika la Kimataifa la misaada la Marekani (USAID)- ambao

wamewezesha Serikali kutekeleza mpango wa kuongeza stadi za

KKK kupitia program iitwayo – TUSOME PAMOJA inayo tekelezwa

kwa ushirikiano na Taasisi ya RTI (Research Triangle Insitute –

Tusome Pamoja).
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3. Shirika la kuhudumia watoto Duniani (UNICEF) ambao pia

wamewezesha Serikali kutekeleza mpango wa KKK kwa kutoa

mafunzo kwa walimu mwaka 2014/2015 na sasa wanaendelea

kuwwezesha Mkoa kuendesha shule shikizi (Satellite Schools).

Mwisho ninawapongeza tena wale wote walioshiriki kwa namna

moja au nyingine kufanikisha maandalizi ya kilele cha

maadhimisho ya Wiki ya Elimu Mkoa wa Iringa. Ni imani yangu kila

mmoja atatoka na ari ya mabadiliko chanya na kwenda kuonesha

utekelezaji wa kiwango cha juu katika shule, kata, Halmashauri na

Mkoa kwa ujumla ili kuinua zaidi kiwango cha taaluma katika Mkoa

wetu na Taifa kwa ujumla.

Ahsanteni kwa kunisikiliza


