

**OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA KILOLO
SHULE YA SEKONDARI IBUMU**



S. L.P. 129
MAZOMBE
IRINGA

KUMB NA: IBMSS/KIL/IRA/DES/2020

Tarehe: 11.12.2020

MZAZI WA MWANAFUNZI:
Shule ya Msingi aliyotoka
Kitongoji/ Mtaa :

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI
IBUMU WILAYA YA KILOLO MWAKA 2021**

1. Ninafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na **Kidato cha Kwanza** katika shule hii kwa mwaka **2021**. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe **11/01/2021** siku ya Jumatatu.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:

SARE YA SHULE

A. WAVULANA

- (a). Suruali mbili za rangi ya **Bluu Nyeusi (Dark Blue)** zenye marinda mawili kila upande na tai bluu nyeusi mbili
- (b). Shati mbili (2) rangi nyeupe tetron ya mikono mirefu.
- (c). Viatu vyeusi vya kamba jozi mbili (vyenye visigino vifupi)
- (d). Uje na sweta **Bluu Nyeusi (Dark Blue)**
- (e). Soksi nyeusi - jozi mbili (02)
- (f). Track Suit Nyekundu yenye mistari pembeni (Kwa ajili ya michezo)
- (g). Raba jozi moja (1) kwa ajili ya michezo

B. WASICHANA

- (a). Shati mbili (2) tetroni rangi nyeupe ya mikono mirefu.
- (b). Sketi mbili za rangi ya **Orange**, marinda kumi, matano mbele na matano nyuma. Sketi iwe ndefu karibu na kisigino. na tai orange mbili
- (c). Viatu vyeusi vya kamba jozi mbili (2) vyenye visigino vifupi
- (d). Sweta ya **Bluu Nyeusi (Dark Blue)**
- (e). Raba jozi moja (1) kwa ajili ya michezo
- (f). Soksi nyeupe jozi mbili (2)
- (g). Track Suit Nyekundu yenye mistari pembeni (Kwa ajili ya michezo)

3. MAAGIZO MENGINE

Aje na mahitaji mengine ya kitaaluma kama vile Daftari Kubwa 10 (Counter Books), Mkebe na kalamu za Kuandikia, Kamusi (Dictionary) pamoja na vitabu vinavyoendana na mtaala wa kidato cha kwanza.

Nakutakia maandalizi mema.

**N. A. MSOKWA
MKUU WA SHULE**

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Binadamu asilani pamoja wakiishi si bure wana malengo . Aidha, Taasisi ya Elimu kama hii yetu ina malengo. Ili kufikia malengo hayo ni lazima kuwe na kanuni, taratibu za sheria za kutekelezwa kama zifuatazo:

1. MAHUDHURIO

Kuthamini muda wa kuwepo mahali unapotakiwa kwa mujibu wa ratiba maelekezo kutoka uongozi wa shule.

- a) Kuwahi kufika shuleni na kuwa mstarini saa 12.30 (saa kumi na mbili na nusu kila siku za masomo
- b) Kuhudhuria shuleni kwa muda wote wa masomo kwa siku zote
- c) Kuhudhuria kazi zote za mikono
- d) Kuhudhuria mikutano ya shule (mfano; Baraza la shule Ukaguzi wa usafi, kupandisha Bendera ya Taifa) Maandamano, vikao vya Madarasa Masomo ya Dini n.k.
- e) Kuitika miito ya dharura mara moja

2. HESHIMA:

- a) Kuwathamini na kuwaheshimu wanafunzi wenzake wote wakubwa kwa wadogo
- b) Kusimama na kusalimu Mwalimu au mtu yeyote anayekuzidi umri anapopita au kuingia mahali ulipo na kupokea mizigo
- c) Kutumia lugha nzuri wakati wote shuleni
- d) Kuthamini na kuheshimu kazi za aina zote
- e) Kushirikiana na kusaidiana na wanafunzi wengine katika kazi
- f) Kuitika wito mara moja kukimbilia aliko anayekuita
- g) Kuheshimu bendera ya Taifa, Picha za viongozi wa vyama, serikali na Nembo ya Taifa, Wimbo wa Taifa wa Taifa, wimbo wa shule na fedha za Taifa
- h) Kuheshimu vikao ,Ofisi za shule mahali binafsi na za umma
- i) Kunyosha mkono juu unapoulizwa au kujibu maswali
- j) Kukaa kimya darasani na mahala pengine popote penye mkusanyiko.
- k) Kutoka nje kwa ruhusa ya mwalimu au kiongozi wa darasa
- l) Huruhusiwi kutumia madawa ya kulevya kama pombe au sigara ndani na nje ya shule
- m) Kuwa mfano mzuri wa kuigwa (kitabia)uwapo ndani ndani na nje ya shule
- n) Si ruhusa kugombana, au kutukana, au kupigana
- o) Huruhusiwi kushiriki ua sherati, Wizi na utapeli

3. SARE:

Unapaswa kuwa na sare ya shule zinazokubalika na kwa wakati kama utakavyopangiwa kwa:

- a) Wakati wa masomo
- b) Safari nje ya shule kwa jina la shule
- c) Wakatikati wa maandamano
- d) Kuwa na Nguo za Michezo na vazi la kazi za mikono
- e) Huruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali maalum baada ya kufika shuleni
- f) Pasi maalumu ya ruhusa itatolewa na mwalimu wa zamu au mwalimu wa Darasa au mwalimu wa malezi.
- g) Usitembelee Ofisi ya shule, maabara, Nyumba za wafanyakazi bila ruhusa.
- h) Hurusiwi kabisa kutembelea
 - i. Vilabu vya pombe
 - ii. Majumba ya kufikia wageni
 - iii. Majumba ya starehe

4. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABISHA KUFUKUZWA SHULE:

- a) Wizi
- b) Ulevi wa aina yeyote
- c) Kosa la jinai
- d) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- e) Kuoja au kuolewa
- f) Kupata au kusababisha mimba
- g) Kugombana au kusababisha mgomo
- h) Uzinzi Ushoga , usagaji, na ubakaji
- i) Kupiga au kupigana
- j) Kudharau Bendera , Nembo, fedha, Wimbo na Viongozi wa kitaifa.
- k) Utoro wa muda mfefu.
- l) Kumiliki simu ya Mkononi.

5. WAGONJWA

Wagonjwa wote watapata kibali cha kwenda kutibiwa kutoka kwa Mwalimu wa zamu au Mwalimu wa darasa /mlezi . shule haitoi huduma za afya , hivyo uwe na fedha ya kutosha kutibiwa kama ikibidi

6. USAFI.

Utawajibika kushughulikia

- i. Usafi wako binafsi (Mwili na mavazi)
- ii. Usafi wa maeneo ya shule utakayo pangiwa na mwalimu wa zamu .

7. UTORO

Mwanafunzi ambaye hatahudhuria shuleni bila taarifa atahesabiwa kuwa ni mtoro Taarifa ya kutohudhuria shuleni iwasilishwe shuleni siku hiyo ya matatizo kwa Mwalimu wa zamu

8. MWISHO

Tafadhali hakikisha umesoma kwa makini na kuzielewa sheria zilizoainishwa hapo juu ili uweze kuishi kwa furaha na amani shuleni hapa.

PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
KILOLO DISTRICT COUNCIL
IBUMU SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be completed by a Medical Officer in respect to all Form One)

Pupil 's full name.....
Age..... Year..... Sex.....
Blood count (Read and white).....
Stool Examination
Syphilis and other venereal Diseases Test.....
TB Test.....
Eye Test.....
Ears
Spleen.....
Abdomen
Urine for Protein Test.....
Test for Pregnancy (*For girls only*).....

Additional information (*If any*) e.g. *physical defects, impairment, Infections, chronic or family diseases e.t.c*

.....
.....
.....

I certify that the above client is fit /unfit to pursue his/her studies /duties as required.

StationSignature.....

DateDesignation.....

Note: Medical Officer

At the time of examination please treat the individual for anything you note for pupils /employee. This completed form should be sent to the school with your acceptance form brought when you come to school. No pupils/person employee can be enrolled/ employed without certification on physical fitness.
