

OFISI YA RAISI TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MUFINDI

SHULE YA SEKONDARI KINGEGE,
S.L.P 408,
MAFINGA.

MAWASILIANO:

MKUU WA SHULE	0756266951
MAKAMU MKUU WA SHULE	0765630503
MTAALUMA	0769492441

Kumb.Na.KINSS/AD/VOL 1/2020

Jina la Mwanafunzi.....

**YAH:MAAGIZO NA MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KINGEGE
ILIOPO WILAYA YA MUFINDI MKOA WA IRINGA.**

1.0UTANGULIZI

Nina furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii **mwaka 2021**.muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe **11/01/2021** unatakiwa kuripoti shuleni siku hiyo.

1.1 MAHALI SHULE ILIPO

Shule ipo katika kijiji cha Kingege,kata ya Malangali,Tarafa ya Malangali,Wilaya ya Mufindi,Mkoa wa Iringa. Shule hii ni ya kutwa na ni ya mchanganyiko(wavulana na wasichana).

SARE ZA SHULE

• **WAVULANA**

- Suruali mbili, MOJA ni kijani bluu iliyoshonwa kwa heshima,pana,yenye marinda mbele(sio mshono wa jinsi) naya PILI ni KITAMBAA ESTEEM 1011 kimeambatanishwa.. Shati mbili nyeupe za mikono mirefu
- Viatu vyeusi vya ngozi jozi moja(sio buti)
- Soksi jozi mbili rangi nyeusi (half stoking)
- Mkanda wa ngozi wa suruali mmoja rangi nyeusi
- Sweta nadhifu moja rangi ya bluu yenye shingo ya “V”
- Tai moja kijani bluu
- Raba jozi moja kwaajili ya michezo na nguo za michezo(bukta,traki suti)
- Faili moja kwaajili ya kutunzia kumbukumbu zake

- Aje na fagio aina ya chelewa kwaajili ya usafi shuleni
- **WASICHANA**
 - Sketi mbili, MOJA NI kijani bluu iliyoshonwa kwa heshima, marinda boksi na ndefu kupita maggoti) naya PILI ni ya kitambaa ESTEEM 1011 kimeambatanishwa.
 - Shati mbili nyeupe mikono mirefu zisizoangaza(transparent)
 - Soksi jozi mbili rangi nyeupe (half stoking)
 - Sweta nadhifu moja rangi ya bluu yenye shingo ya “V”
 - Tai moja kijani bluu
 - Raba jozi moja kwaajili ya michezo na nguo za michezo(bukta, traki suti)
 - Faili moja kwaajili ya kutunzia kumbukumbu zake
 - Aje na fagio aina ya chelewa kwaajili ya usafi shuleni

NB:AINA YA VITAMBAA CHA SHULE VIMEAMBATANISHWA NA FOMU HII.

3.0 VIFAA VYA KITAALUMA

- Daftari kubwa zisizopungua kumi(counter book)
- Mathematical set na peni za kuandikia za kutosha
- Begi la kubebea madaftari .

4.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na.10 yamwaka 1995. Aidha inazingatiamiongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na ofisiya Raisi- TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi wa uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwamaandishi na utapewa nakala yako mara baada ya kuripoti shuleni.

- Heshima kwa viongozi, wazai, wafanyakazi wote, wanafunzi wenzako na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- Mahudhurio mazuri katika shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- Kushiriki kwa umakini kufanya maandalizi ya jioni(evening preparation)
- Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa
- Kufahamu na kulinda mipaka ya shule, kuwepo ndani ya mipaka ya shule wakati wote kadiri ya ratiba ya shule.
- Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

- Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo
- Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- Kutunza mali za umma.

4.1 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUSIMAMISHWA AU KUFUKUZWA SHULE

- Wizi
- Uasherati na ushoga
- Ubakaji
- Ulevi na matumizi ya dawa za kulevywa kama vile bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k
- Kupiga au kupigana
- Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- Kudharau bendera ya taifa
- Kuwa mjamzito/kupata mimba/kusababisha mimba
- Kuoja /kuolewa
- Kutoa mimba
- Kutokufanya mazoezi au mitihani ya masomo na kutegea vipindi
- Kiburi na ukaidi
- Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- Kukataa adhabu kwa makusudi
- Kuwa na simu ya mkononi

5.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOTAKIWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI

- Medical Examination Form ambayo itajazwa katika hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu shule mara utakaporipoti shuleni
- Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutokushiriki migomo, fujona makosa ya jinai
- Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- Nakala ya cheti cha kuzaliwa cha manafunzi.

NB: Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekelezakikamilifu.

KARIBU SANA KINGEGE
.....
ISIHAKA KHARID CHODOTA
MKUU WA SHULE
0756266951

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION
KINGEGE SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 408 MAFINGA-IRINGA

To be completed by medical officer.

Student's name.....

Age.....Sex.....

Blood count (Red and White).....

Stool examination.....
 Urine analysis.....
 Syphilis test.....
 Eye test.....
 T.B test.....
 Ears.....
 Chest.....
 Spleen.....
 Abdomen.....
ADDITIONAL INFORMATION eg physical or chronically family
 disease,etc.....

I certify that the above named student is fit to peruse studies

Signature.....

Designation.....

Section.....

Date.....

NOTE: Medical officer at the time of examination the individual for any ailments you note.

PUPILS:

You must bring this complete form when you come to school , no pupil may enroll without certificate of physical fitness.

.....
HEADMASTER
KINGEGE SECONDARY SCHOOL

FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KINGEGE

1. SEHEMU YA MWANAFUNZI

Mimi.....Ninakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha kwanza mwaka 2020 katika shule ya sekondari Kingege na nitafika bila kuchelewa.Ninaahidi kwamba nitatii na

kuzingatia sheria zote za shule na za nchi.Nitakuwa mwanafunzimwenye bidii katika masomo na kazi za Elimu ya kujitegemea.

2.SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

Mimi..... ninakubali mtoto wangu.....kuchukua nafasi ya kuingia Shule ya Sekondari Kingege.Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo katka maagizo ya kujiunga na shule na atafika shuleni kwa tarehe iliyopangwa kila wakati.Ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa shule na kwa taifa.Anuani yangu ya kudumu ni:

JINA.....

S.L.P.....

.....

NAMBA YA SIMU.....

SAHIHI.....

N:B Iwapo nitahamishwa au kubadili makazi ni lazima nitaijulusha shule kwa maandishi

KUMBUKUMBU MUHIMU ZA MWANAFUNZI

A.MWANAFUNZI NA WAZAZI WAKE/WALEZI WAKE

- Jina la mwanafunzi.....
- Tarehe ya kuzaliwa.....mahali.....

- Jina la Baba..... Yu hai/amefariki.....
- Mahali anakoishi;kijiji/mji.....kata.....tarafa.....
- Kazi ya Baba.....
- Anuani yake..... simu.....
- Jina la Mama..... Yu hai/amefariki.....
- Kazi ya Mama.....
- Anuani yake..... simu.....
- Mahali anapoishi;kijiji/mji.....kata.....tarafa.....
- Jina la mlezi.....
- Mahali anakoishi;kijiji/mji.....kata.....tarafa.....
- Anuani yake..... Simu.....

B.NDUGU WA KARIBU WA MWANAFUNZI

S/N	JINA	UHUSIANO	NAMBA YA SIMU
1			
2			
3			

C.AHADI YA KUFUATA SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE (MWANAFUNZI)

Mimi.....naahidi kufuata sheria,kanuni na taratibu za shule hii na kutekeleza maagizo yote yatakayototelewa na uongozi wa shule wakati wote nitakapokuwa ndani na nje ya eneo la shule.Sitajihusisha na migomo,fujo wala makosa ya jinai

Sahihi.....Tarehe.....

D. AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi ambaye ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi aliyeweka ahadi hapo juu nakiri kukubaliana na sheria,kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule

Sahihi..... Tarehe.....