

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO

SHULE YA SEKONDARI MADEGE,
S. L. P 2363,

KILOLO- IRINGA

Simu: 0759074010

Tarehe: 14/ 12/ 2020.

Kumb.Na. MSS/KDC/JNG/VOL.I/FI/17

Jina la Mwanafunzi

S. L. P

.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MADEGE - KILOLO 2021.

1.0 UTANGULIZI.

Ninafurahi kukuarifu na kukupongeza kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii kwa mwaka **2021**.

Shule ya Sekondari Madege ipo umbali wa **km 38** kutoka makao makuu ya Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo. Shule ni mchanganyiko wa wasichana na wavulana na ina kidato cha kwanza mpaka cha nne. Usafiri wa basi kutoka Iringa unapatikana katika kituo cha Mabasi cha **Mlandege**. Nauli ni **Tshs. 6,000/=**

Muhula wa kuanza masomo unaanza **Tarehe 11/ 01/ 2021**, unatakiwa kuripoti shuleni tarehe

11/ 01/2021 na mwisho wa kuripoti ni **tarehe 15 / 01/ 2021** (ndani ya siku tano).

2.0 SARE ZA SHULE

(a) WAVULANA:

(i) Suruali mbili Rangi ya **Kijani**. Mshono: chini upana inchi 8 wenye mkunjo, yenye marinda mawili juu ya mifuko ya mbele na mfuko wa nyuma usiwe na zipu. Mkanda wa suruali upana inchi 2 wenye luksi (zingatia rangi ya kitambaa kilichoambatanishwa).

(ii) Masharti 2 meupe (tetroni) mikono mifupi.

- (iii) Viatu jozi 2 vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu.
- (iv) Soksi jozi 2 au zaidi rangi nyeupe
- (v) Sweta rangi damu ya mzee yenye (V) upande wa mbele isiyo na maandishi / mchoro.
- (vi) Mkanda mweusi usiwe na nembo yoyote.
- (vii) Sare za michezo: bukta moja na fulana yake rangi ya bluu, raba, traksuti rangi nyekundu yenye miraba nyeupe

(b) WASICHANA:

- (i) Sketi 2 ndefu zinazovuka magoti rangi ya **kijani**. Mshono: rinda boksi yenye mifuko upande wa kushoto, mkanda inchi 2 (zingatia rangi ya kitambaa kilichoambatanishwa).
- (ii) Shati (blauzi) 2 nyeupe (tetroni) mikono mifupi.
- (iii) Viatu jozi 2 vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu
- (iv) Soksi jozi 2 au zaidi rangi nyeupe
- (v) Sweta rangi ya damu ya mzee yenye (V) upande wa mbele lisilo na maandishi/ mchoro
- (vi) Hijabu nyeupe
- (vii) Sare za michezo: bukta moja na fulana yake rangi ya bluu (sport), raba, Traksuti rangi nyeusi yenye miraba nyeupe.

3.0 VIFAA VYA KUJIFUNZIA.

- (i) Daftari 12 kubwa zenye kurasa 96 au Counter Books Kwaya 3.
- (ii) Kalamu (peni) 6 na penseli 2
- (iii) Mkebe 1 wa hesabu
- (iv) Begi la kubebea daftari.
- (v) Rula
- (vi) Kamusi 1 ya kiingereza (Dictionary)

Mwanafunzi anatakiwa kukamilisha fomu zifuatazo:

- (a) Fomu ya maelekezo ya daktri (Medical Examination Form)
- (b) Form ya kukubali nafasi uliyopewa, sheria kanuni na maelekezo.
- (c) Fomu ya kujieleza mwanafunzi mambo ya binafsi (Personal Particulars)

(d) Kivuli cha cheti cha kuzaliwa ajenacho.

5.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ye Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha shule imezingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, sayansi na teknolojia na Ufundi yenye dhamana ya Elimu nchini na pia Ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo na kisha ukili kwa maandishi kufuata kanuni hizi katika fomu zilizoambatanishwa.

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jami kwa ujumla ni jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.

(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).

(d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo ya juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

(g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

(i) kutunza mali za umma.

5.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

(a) Wizi

(b) Uasherati na Ushoga

(c) Ubakaji

(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile Uvutaji Bangi, Cocaine, Mirungi na Kubeli.

(e) Kupigana au kupiga

(f) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma

(g) Kudharau bendera ya Taifa

(h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba

(i) Kuo au kuolewa

(j) Kutoa mimba

- (k) Kugoma, kuchochea au kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- (l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- (m) Kuwa na simu ya mkononi

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....

DEOGRATIAS MBWANI

MKUU WA SHULE

JAZA FOMU HIZI NA KUZIRUDISHA SHULENI WAKATI WA KURIPOTI

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO

SHULE YA SEKONDARI MADEGE

Sehemu ya Mwanafunzi

Mini Msichana/mvulana ninakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha Mwaka katika shule ya Sekondari Madege na nitafika shuleni bila kuchelewa. Nitatii na kuzingatia sheria, kanuni na taratibu zote za shule na za nchi.

Nitakuwa Mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi za Elimu ya kujitegemea.

Shihi Tarehe:

Sehemu ya Mzazi /Mlezi.

Mimi Ninakubali mtoto wangu kuingia shule ya Sekondari Madege kidato cha Kwanza Mwaka 2021 na

Ninaahidi kumpatia mahitaji yote kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule (Joining instruction) ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa shule na Taifa.

Anwani yangu ya kudumu ni:

.....
.....
.....
.....

Namba ya simu ya mkononi: Ya mezani
.....

Iwapo nitapata uhamisho wa kubadilisha makazi nitajulisha shule kwa maandishi yaliyothibitishwa na Mkuu wangu wa Idara AU Afisa Mtendaji wa Kata / Kijiji.

sahihi: Tarehe:

.....

D. MBWANI

MKUU WA SHULE

PRESIDENT'S OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

MADEGE SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be filled by a Medical Officer in respect of all Form 1 entrants)

Pupil's full name:

Age: (years) (Sex:

Blood count (Red and white)

Stool Examination

Syphilis and other venereal diseases test

T .B Test

Eye Test

Ears

Spleen

Abdomen

Urine for playmates

Test for pregnancy (for girls only)

(If any) e.g. Physical defects, impairment's e.g. am regret) Infections, chronic of family diseases

etc.....
.....
.....

I certify that the above is fit to pursue studies in Madege Secondary School.

Station Signature

.....

D. MBWANI

THE HEADMASTER

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

SHULE YA SEKONDARI MADEGE

S. L. 2363

KILOLO.

0759074010.

TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. Jina Tarehe ya kuzaliwa
 2. Kabila Taifa
 3. Dini na Madhehebu
 4. Jina la Baba
 5. Anwani ya Baba
 6. Kazi ya Baba
 7. Jina na mama Kazi yake
 8. Wazazi wanaishi pamoja au wametengana
 9. Jina na anwani ya mlezi wako (kama si mzazi).....
 10. Wakati wa likizo utakwenda kwa nani na niwapi?
 - (Taja sehemu moja tu ambayo utakuwa unakwenda kila wakati)
 11. Hapa mkoani liringa kwa nani na wapi?
- Endapo una ndugu jaza jedwali lifuatalo hapo chini

JINA LAKE	UHUSIANO	MAHALI ANAPOISHI	ANWANI NA NAMBA YA SIMU

12. Ninathibitisha kwamba habari zote nilizotoa ni kweli na sahih.

Sahii ya Mwanafunzi

13. Jina na sahihi ya Afisa Mtendaji wa kijiji

Muhuri

.....

D. MBWANI

MKUU WA SHULE.

