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Jina la Mwanatfunzi

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MNYIGUMBA 2018.

1.0. UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Sekondari ya

Mnyigumba. Shule ya Sekondari Mnyigumba ipo umbali wa km 25 Kaskazini, Magharibi mwa mji
wa Mafinga. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe ..., unatakiwa kiripoti
shuleni kuanzia tarehe ............. veieeiit ... na mwisho wa kuripoti ni tarehe .......cceevevieenee.

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

e SARE YA SHULE
A. WAVULANA
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ii. Mashati meupe mikono mirefu mawili (2)
iii. Sweta kijani iliyoiva (dark green) mbili.

iv. Tai kijani iliyoiva (dark green) mbili.

V. Mkanda mweusi wa suruali

Vi. Soksi nyeusi jozi mbili.

Vii. Sare za michezo — track suti nyeusi — jozi moja.
viii. Raba za michezo jozi moja

B. WASICHANA

i Sketi za malinda box kijani iliyoiva {dark green) 2
ii. Mashati mikono mirefu pea mbili (2)
jii. Masweta mawili kijani iliyoiva (dark green) 2

iv. Tzi kijani iliyoiva (dark green) 2

V. Viatu vyeusi vya kamba jozi 2

Vi Soksi nyeupe zisizo na urembo jozi 2

vii. Sare ya michezo — tracksuit nyeusi —jozi 1
viii. Raba za michezo jozi moja

2.1. VIFAA VYA DARASANI

i Madaftari makubwa (Counter book 9)

ii. Kamusi ya kiingereza kwa kiingereza moja (ni mali ya mwanafunzi) (1)
jii. Mathematics set moja.

iv. Begi la madaftari

V. Peni, penseli na rula.
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6.0.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU

N
)

KUSIMAMISHWA SHULE.

e Kujichubua na kutumia vipodozi ni kosa inaloweza kusimamisha shule/ kufukuzwa shule

e Kukata sketiili iwe fupi au kuvaa suruali zinanazoonyesha makalio (mlegezo ) u suruali
zinazobana (model) unaweza kupewa adhabu za ndani au kusimamishwa masomo.
¢ Wizi

¢ Uasherati na ushoga

e Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevywa kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli

na kadhalika.
¢ Kupigana au kipiga
e Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
e Kudharau bendera ya Taifa
e Kuwa mjamzito/ kupata mimba
e Kuoa au kuolewa
¢ Kutoa mimba
e Kugoma, kuchohea, kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu.
e Kukataa adhabu kwa makusudi
e Kuwa nasimuya mkononi
e NB Sheria na taratibu nyingine zote mwanafunzi atasomewa akifika shuleni.

IAAMBO MENGINE MUHEVIU YANAYOPASWA E(UKAMILISH‘NA NA KUWASILISHWA SHULEN!
NA MWANAFUNZI
A Medical examination form abayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospital ya Serikali. Fomu hii

itakabidhiwa kwa mkuu mara utakaporipoti shuleni.

B. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo, na makosa ya jinai.

C. Fomu ya mzazi kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule
Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Mahitaji mengine muhimu ya kibinadamu ni jukumu la mzazi.

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25. Ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inzingatia miongozo yote inayotolewa

na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu-
TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mamboc ya msingi

yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala mara baada ya kuriporti

shuleni.

A. Heshima kwa viongozi, wazazi, wanafunzi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni
jambo la lazima.

B. Mahudhurio mazuri katika shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.

C. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

D. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
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7.0.

E.

F

¥i{ahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juuya Kiwepo ndani na nje va
mipaka hiyo wakati wa uwanafunzi wake katika shuie hil.

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

Kutunza mali za umma.

MAELEZO MENGINE YA KUZINGATIA

Inasisitizwa kwamba kila mwanafunzi aje na mahitaji yote.
J J

Kila mwanafunzi analazimika kutii na kuhesiimu sheria zote na taratibu zake.

<
N

Kila mwanafunzi inamlazimu awapo shule kujifunza na kujua wimbo wa shule, wimbo wa Taifa
na wimbo wa Tanzania nakupenda.

Kila mzazi/ mlezi na mwanafunzi husika inamlazimu kujaza (KIAMBATANISHO A) kwa ukamitifu
na kuleta mara shuleinapofungua.

Cheti cha kuzaliwa (KIVULI CHAKE)

Cheti cha afya toka kwa daktari (KIAMBATANISHO B)

8.0. KUMBUKUMBU MUHIMU ZA MWANAFUNZI
A. MWANAFUNZI NA WAZAZI/'WALEZI WAKE
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iv. Mahali anakoishi;
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xii. Mahali anakoishi;
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AHADI YA KUFUATA SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE (MWANAFUNZI)
Nt s Caa . e o Mees LS naahidi kufuata sheria,kanuni na taratibu za shule hii na

kutekeleza maagizo yote yatakayotolewa na uongozi wa shule wakati wote nitakaokuwa ndani na
nje ya shule.Sitajihusisha na migomo,fujo wala makosa ya jinat.

Rahihl. . i cimmsnssssinsosisiinaiss TATCHIE, s Suisimone sssvas s st
AHADI YA MZAZI/MLEZI
17 8 11 PRSPt I SN R PSR o o ambaye ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi aliyeweka ahadi

hapo juu,naahidi kumpatia ada ya shule,michango na mahitaji yote yanayotakiwa kujiunga na
shule hii.
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TAWALA ZA MINOA NA SERIKALLI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MJI MAFINGA
SHULE YA SEKONDARI MNYIGUMBA
T'o be completed by medical officers in a recognized Hospital in respect of all new entrants to

Mnvigumba Secondary School.
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10. Additional information or any other physicai, hereditary or infectious disease:

MEDICAL CERTIFICATE

I certify that the above mentioned has been examined and found fit to pursue for further
education.
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NB:Fomu hii ijazwe na Mganga katika hospitali inayotambulika na Serikali.




