

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA
SHULE YA SEKONDARI MSEKE

S.L.P 2478,
IRINGA

10/12/2020

MZAZI /MLEZI WA.....
KIJJI CHA.....

FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA

Ninayo furaha kukupongeza kuwa mtoto wako amechaguliwa kijiunga kidato cha kwanza hapa Mseke sekondari. Kwaniaba ya jumuhiya nzima ya shule ya sekondari Mseke nimatarajio yetu kuwa hutajitahidi kwa huwezo wako kumutimizia mwanao /mtoto wako mahitaji yake binafsi na shule kama ilivyoelekezwa kwenye fomu hii ili aweze kusoma kwa furaha na amani.

Shule ya sekondari Mseke ni ya kutwa nay a mchanganyiko , shule hii ipo katika tarafa ya Mlolo kata ya Masaka katika kijiji cha Sadani, kilomita tano kutoka kijiji cha Tanangozi.

Unaombwa ujaze fomu iliyoambatanishwa alafu uipeleke kwa daktari wa wilaya ili ajaze sehemu zinazomuhusu, fomu hii aje nayo mwanafunzi anapokuja kuripoti sheleni.

MAHITAJI MUHIMU:

1. Sare ya shule kwa Wavulana:

- Suruali mbili (2) rangi dama yam zee kitambaa kizito na siyo za mitumba, mishono ya kawaida (bila mitindo) mifuko mitatu, mfuko wa nyuma uwe na kifungo. Pia aje na shati mbili nyeupe za mikono mifupi (tetroni).
- Viatu nyeusi vya ngozi jozi mmbili kisigino kifupi vinavyoweza kupakwa kiwi na raba jozi mbili kwa ajili ya michezo .
- Soksi nyeusi jozi mbili.
- Sweta la rangi damu ya mzeelenye shingo ya "V"
- Bukta nyeusi na T-sheti ya njano kwa ajili ya michezo
- Aje na T-sheti ya bluu yenye nembo ya shule.

2. Sale ya shule kwa wasichana:

- Sketi mbili za rangi ya damu yam zee (rinda box). Pia aje na shati mbili nyeupe mikono mifupi (tetroni).
- Viatu vya ngozi yeusi jozi mbili kisigino kifupi vyenye kupakwa kiwi na raba jozi mbili kwa ajili ya michezo.
- Soksi nyeupe jozi mbili
- Sweta rangi damu yam zee yenye shingo ya " V"
- Sketi nyeusi na T-sheti nyeusi kwa ajili ya michezo.
- Aje na T-sheti ya bluu yenye nembo ya shule.

3.Vifaa muhimu anavyotakiwa kija navyo:

- Biki za bluu au nyeusi, pencil na mfuto.
- Counter boal quire 2 au 3 kubwa zenye kurasa nyingi yasiyopungua 10.
- Zana za hesabu (Mathematical set) na rula nyeupe ya futi moja
- Ream karatasi bunda moja kwa ajili ya majaribio na mitihani na mazoezi ya darasani.
-

4.Mahudhuri:

Kila mwanafunzi anatakiwa :

- Kuthamini muda .
- Kufanaya kazi za mikono alizopangiwa
- Kuhudhuria mikutano yote ya shule (darasani, baraza la shule ,ukaguzi, usafi, kuandisha bendera ya Taifa na wimbo wa Taifa.

5.Sare ya shule:

Kila mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya shule ikiwa safi wakati wote wa :

- Masomo darasani.
- Kutoka nje ya shule .
- Kwenda hospitali
- Maandamano.
- Baraza la shule.
- Anaposafiri kutoka shuleni kwenda nyumbani au kutoka nyumbani kwenda shuleni.
- Mavazi ya kiislamu yazingatie maadili ya kiislamu.

6.Mipaka ya shule:

(i) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule isipokuwa kama anakibari maalumu

(ii)Mwanafunzi haruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibari cha mwalimu.

- Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu.
- Ofisi za shule.
- Maabara.

7.Sheria za shule:

Sheria zimewekwa kwa ajili yakulinda heshima ya shule, jumuhiya na Taifa kwa ujumla.

8. Sheria kuu;

- Kuheshimu utu wa mtu.
- Kutunza mali za uma.
- Kutunza na kuhifadhi mazingira
- Kufanaya juhudi katika masomo, kazi, michezo na nidhamu
- Kutumia busara kwa kila jambo.

Mwanafunzi anapaswa kuheshimu vipengere vifuatavyo;

- Kusimama anapomsalimia mwalimu au mtu anayemzidi umri,
- Kuheshimu wafanyakazi wote waliopo shuleni na wageni mbalimbali wanaofika shuleni.
- Kushirikiana na kusaidiana katika hali mbalimbali kama ugonjwa , ulemavu nk.
- Kuthamini na kuheshimiana na kuheshimu kazi zote.
- Kutii mara moja anapoitwa.
- Kuheshimu ukumbi wa mikutano, ofisi ya shule, mali za shule, umma.

Mwanafunzi haruhusiwi kufanya yafuatayo:

- Kuvuta sigara, bangi, kutumia madawa ya kulevya na kunywa pombe za aina yoyote ile.
- Kufuga kucha , ndevu, kusuka nywele na kunyoa mitindo kihuni kama denge,panki ,kipala nk.

- Kuonekana kwenye nyumba za sitarehe.
- Kuwa na mahusiano mabaya shuleni (mapenzi, ushonga . nk).
- Kutumia lugha mbaya .

Usafi, kila mwanafunzi azingatie usafi wa mwili wake, mavazi na mazingira ya shule wakati wote. Kila mwanafunzi azingatie matumizi sahihi ya vyoo na bafu.

9. Makosa yanayoweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa shule:

- Wizi.
- Uasherati.
- Ubakaji na ushoga.
- Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya.
- Uvutaji bangi.
- Makosa ya jinai.
- Kupiga au kupigana.
- Kuharibu kwa amkusudi mali ya umma.
- Kutoheshimu bendera ya taifa.
- Kukataa adhabu.
- Kupata au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
- Kutoa mimba.
- Kugoma , kuchochea, kugombana au kuvuruga amani na usalama wa watu.

10. Taratibu nyingine;

Masomo yote yanafundishwa kwa lugha ya kiingereza isipokuwa somo la Kiswahili linafundishwa kwa lugha ya Kiswahili. Hivyo lazima hujibidishie kutumia lugha ya kiingereza wakati wote.

11. Shule itafuliwa tarehe 11/1/2021. Hivyo unatakiwa kuripoti siku hivyo. Endapo utacherewa kuripoti kwa zaidi ya wiki mbili unaweza kupoteza nafasi hiyo. Nawakaribisha sana.

.....
S. MBILINYI
MKUU WA SHULE
0758-970688