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YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NDULI ILIOPO MANISPAA YA

IRINGA KWA MWAKA 2021.

1. UTANGULIZIL

Nafurahi kukutaalifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii kwa
mwaka 2021, shule ya sekondari Nduli ipo umbel wa kilometa 4 kutoka uwanja wa Ndege wa
Nduli pia umbali wa kilometa 17 kutoka ofisi ya manispaa ya Iringa.
Muhura wa kwanza wa masomo utaanza rasimi mnamo 11/01/2021 na wanafunzi wanaoanza
kidato cha kwanza wataanza kupokelewa tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kupokelewa ni
tarehe 18/01/2021 na mtoto atatakiwa kufika shuleni akiwa na vitu vifuatavyo.

a. Fomu yta kukubali nafasi

b. Fomu iliyojazwa na dakitari kuthibitisha afya ya mwanafunzi (Hospitali ya serikali)

c. Picha mbili (2) za mwanafunzi na moja ya mzazi au mlezi

NB: Vyote view vimebanwa kwenye faili lake

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.
e SAREZA
Wasichana/Wavulana
a. Suruali mbili za rangi ya ugoro iliyokolea (Brown) zenye marinda na mikunjo chini pamoja
na gauni la soro linaloishia magotini lenye kora mbili za duara.
b. Track suit yenye rangi nyeusi na milaba meupe.
c. Fulana (T-shirt) moja nyeupe au blue.



d. Sweta ugoro yenye shingo ya V

e. Jozi mbili za viatu vy angozi nyeusi vya kamba na visiwe na kisigino kirefu.
f.  Soksi nyeupe jozi mbili

g. Mkanda wa suruali mweusi usiwe wa utambi wala nembo yeyote.

Tafadhari zingatia mafasi ya heshima na yasiyobana kwa wasichana na wavulana.
Vazi la wanafunzi waislam wa kike.

a. Hijabu nyeupe ndefu inayofika kiganjani ukionyesha mkono (Mitando haikubaliki)
b. Mashart mawili meupe mikono mirefu.
MAVAZI YA MICHEZO.
Michezo inafanyika shuleni, hivyo mwanafunzi anatakiwa kuja shuleni na Track suit nyeusi na
yenye mistari meupe iliyoshuka chini (Kitambaa cha kuteleza)
Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi antakiwa kuja nayo shuleni anapokuja kuriport.
e File aujalada.
e Daftari kubwa (Counter book kuanzia quire 2) dictionary 2 (Kingereza -kiswahili na
kingereza-kingereza)
e Ream paper moja.
e Vifaa vya usafi ( Fagio 1, fyekeo 1, jembe, ndoo 1 ndogo)
e Begila kubebea vitabu na madaftari (Mifuko ya Rambo hairuhusiwi)

Zingatia: Mwanafunzi hasipofika na vitu hivyo hatapokelewa shuleni
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SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sharia Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na wizara ya elimu, mafunzo ya ufundi, sayansi na teknologia yenye dhamana ya
elimu nchini na ofisi ya waziri mkuu TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa
elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa
maandishi na utapewa nakala yako mara tu baada ya kuliport shuleni.

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wote, wanafunzi wengine na

jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

Mahudhuri mazuri katika kila shughuri ndani nan je ya shule kulingana na ratiba ya shule ni

lazima.

Kuwabhi katika kila shughuri za shule na zingine utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kufahamu kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya

mipaka hiyo wakati wa uwanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

Kutunza mali za umma.

Mwanafunzi hasipofika shule bila taarifa, mzazi atalazimika kufika shule na kutoa maelezo.

Mwanafunzi hataruhusiwa kutoka mazingira ya shule bila kibali maalumu.



k. Lugha inayotumika shuleni ni kingereza tu.

6. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule.
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Wizi

Uasherati, ubakaji, usagaji na ushoga.

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi.
Kupiga au kupigana.

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

Kudharau bendera ya Taifa.

Kuwa mjamzito au kupata mimba.

Kuolewa au kuoa.

Kutoa mimba.

Kugoma, kuchochea au kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
Kukataa adhabu kwa makusudi.

Kuwa na simu ya mkononi.

Utoro au kutofika shuleni bila taarifa maalumu.

7. Mambo mengine muhimu yanapaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.
a) Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga Mkuu wa hospital ya serikali. Fomu

hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara tu baada ya kuripoti shuleni.

b) Fomu ya maeleekezo binafsi ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo,

fujo na makosa ya jinai.

c¢) Fomu ya mzazi/ mlezi kukiri kukubaliana na sharia, kanuni na maelekezo mengine

yatakayotolewa na shule.

8. Tafadhari soma kwa makini maelezo/maagizo na kuyatekeleza kikamilifu.

Wako katika ujenzi wa taifa

Mkuu wa shule.



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA.
WIZRA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI.
SHULE YA SEKONDARI NDULI
FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA SHULE NA MASHARTI YAKE.

SHULE YA SEKONDARI NDULI

S.L.P 1273
IRINGA
A. YAH: MWANAFUNZI/ MTOTO.
MM et e e e e nimesoma kwa makini barua ya
maagizo ya kijiunga na shule na sharia za shule. Kwa heshima na unyenyekevu mkubwa,

nakubali/ ninakataa nafasi hiyo kwa sababu ........cccceuiiiiiiin i

pia nayakubali / ninayakataa masharti./ sharia za shule.

B. YAH: MZAZI / MLEZI.
MIIMI oo e mzazi / mlezi wa ..o
ambayo amechaguliwa kujiunga na shule hii nimesoma maagizo ya shule na sharia zake.
Ninakubali nafasi hiyo (Kwa anayekubali) na ninaahidi kumtimizia mtoto wangu maagizo yote
ya kujiunga na shule hiyo kwa muda ulivyopangwa. Pia nitashirikiana daima na uongozi wa
shule katika kukuza na kumlea mtoto wangu.

Ahsante.

Kata / mtaa ninaoiShi ......c.cccoveviceiiiinin i e e e e
Simu ya nyumbani / Kazini ......coeceeecin i s e e s s
Tarehe ... Sahihi oo

e Futa lisilo husika.

e Mzazi / mlezi akibadilisha anwani au kuhama atajulishe mara moja anwani mpya na
makazi mapya.

NB: Iwapo mwanao anatatizo la kihistoria kama vile kifafa na mengineyo tafadhari tujilishe.



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA.
WIZRA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI.
SHULE YA SEKONDARI NDULI

FOMU YA KUPOKELEWA SHULENI.

JINA KAMII e e e e e e e e
Mahali UlIPOZaliWa ...cccceeer e
Tarehe ya Kuzaliwa .......o.veoeeiriein e e e e e e e
Anwani ya nyumbani .......coooev i e
Anwani ya mzazi / mlezi (Kama tofauti na hapo juu ) ..o
Jina la Mzazi / MIEZI ......cceeveriiee e e
NAUugu Wa KaribU ....cocvee e e e e e e

N s W

NA JINA UHUSIANO MTAA SIMU

9. Kidato ulichOpOKEIEWA ....cocceiviiiiir it e e e e e

10. Shule ULYOtOKA ....ccveiviiiiiii ettt e et s e e e

11. Shule ya msingi uliyomaliza darasa 1a Saba ..........ccooiiirinieic e e e

12. Shughuri unazopendelea mbali na masomo kama mpira wa miguu, wa mikono, riadha, kuimba
0GOS

13. Halmashauri unayotoka ..........cccccviiiinieiniin s s e s ceveen e

Sahihi ya mwanfunzi ........ccccce v i tarehe ...
Sahihi ya mzazi / mlezi ........cccooe i Tarehe ..o,
NB.

Je mzazi / mlezi na mwanafunzi ni watanzania au hapana. Lete cheti cha kuzaliwa au affidavit kwa
uthibitisho.

Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini au dhehebu akiwa shuleni bila taarifa ya maandishi kutojka
kwa mzazi / mlezi.




FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

NDULI SECONDARY SCHOOL

P.0.B0OX 1273

IRINGA

To be completed by medical officer in respect of all form entrants.

FUIL IAIMIE: ittt e e et b e et h e e sae e h e er e she b eee shesheee sheehene shesrene shesrenn sre e
AR e S e s e s b s e s e
Blood count (Red and WRIte ) ......ccociiiiiiiiierres e e e e e e e s
STOO0] EXAMINAION ... e e e e e e e e e e
UTINE @NALYSIS 11viueeutiieieeit ittt sttt e e et r e e sheer e se sheer e e sheerese sheerene eresre e sre e e e
SYPRIIIS TEST .. cviite ittt e e et e e e e er e e sr e e e nn e e ne e e e e

S 2 PP

I certify that above student is fit to persue secondary studies.
SIGNATUTE ..ot e e e e e e e enn s
DeSigNation ........cceceiiiiiie e
SeCiON .ociiici
Note:

PUPIL: you must bring this form to school. No pupil may be enrolled without certificate of physical fitness.

MKUU WA SHULE.



