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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA WAZIRI MKUU

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

OFISI YA MKUU WA MKOA IRINGA

MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA

1.0: UTANGULIZI:

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa imehuisha Mkataba wa Huduma kwa Mteja kwa kushirikisha

wadau mbalimbali. Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni kiungo kati ya utendaji wa Ofisi

ya Mkuu wa Mkoa na wateja wanaopata huduma kutoka katika Ofisi ya Mkuu wa Mkoa.

Majukumu ya Ofisi hii ni kuwezesha wakazi wa Mkoa wa Iringa kutekeleza shughuli za

kiuchumi, kijamii na maendeleo katika mazingira bora. Wakazi wa Mkoa wa Iringa

wanatarajia kupata huduma zenye viwango vya hali ya juu kutoka Serikalini.
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Madhumuni ya mkataba huu ni kuufahamisha Umma huduma zitolewazo, viwango vya

huduma, taratibu za kuzipata na mahusiano yao na Ofisi ya Mkuu wa Mkoa. Aidha,

mkataba unaainisha muda wa utoaji wa huduma, mahali zinapotolewa na mtiririko wa

kushughulikia masuala mbalimbali yanayojitokeza.

Mkataba wa Huduma kwa Mteja unaendana na jitihada za Serikali ya awamu ya Nne za

kutoa huduma bora kwa Wananchi ili kuboresha maisha yao. Mkataba huu utawezesha

Watumishi na wadau kubadilika kifikra ili kuleta ufanisi, kuimarisha usimamizi,

utekelezaji unaojali tija na kuondoa urasimu usio wa lazima. Matarajio ya Ofisi ya Mkuu

wa Mkoa ni kutoa huduma iliyo bora kwa kushirikiana na wakazi pamoja na wadau

mbalimbali wa Mkoa wa Iringa.

Mhe. Amina Juma Masenza

Mkuu wa Mkoa wa Iringa

2.0: DIRA YA MKOA

Mkoa ni Taasisi ya Umma inayowezesha na kusimamia utekelezaji wa Sera, Sheria,

Kanuni na Miongozo mbalimbali ya Serikali kwa wakati na ufanisi wa hali ya juu.

2.1: DHAMIRA YA MKOA

Kuwa Taasisi yenye wataalamu wenye uwezo na ujuzi unaotosheleza kutoa huduma za

ushauri wa kitaalamu kwa Halmashauri za Serikali za Mitaa na Wadau wengine wa

maendeleo kwa kuzingatia Sera, Sheria, na Miongozo ya Serikali ili kutoa huduma bora

kwa wananchi.

3.0: MAJUKUMU NA KAZI ZA OFISI YA MKUU WA MKOA

Azma ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ni kuhakikisha ya kwamba Ofisi

ya Mkuu wa Mkoa inakidhi matarajio ya wananchi na hasa katika kuwawezesha na

kuwajengea mazingira ya kuwaletea maendeleo. Majukumu ya Sekretarieti ya Mkoa

ambacho ni chombo cha utendaji katika Ofisi ya Mkuu wa Mkoa yanatamkwa bayana

katika Sheria ya Tawala za Mikoa Na. 19 ya mwaka 1997.
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Ifuatayo ni orodha ya majukumu ya msingi ya Ofisi ya Mkuu wa Mkoa:

 Kuziwezesha na kuzijengea uwezo Mamlaka za Serikali za Mitaa ili ziweze

kutoa huduma zinazohitajika kwa wananchi.

 Kuhakikisha huduma bora za kiuchumi na kijamii zinawafikia Wananchi walio

wengi kwa ubora na viwango vinavyostahili.

 Kuhakikisha amani, usalama na mshikamano unakuwepo mkoani kwa

kuzingatia Utawala Bora.

 Kusimamia na kufuatilia utekelezaji wa Mpango wa Kukuza Uchumi na

Kupunguza Umaskini Tanzania (MKUKUTA) .

 Kusimamia na kufuatilia utekelezaji wa Mipango ya Elimu (MEM, MES),

Mpango wa kuendeleza kilimo (ASDP/DADP), Mpango wa Afya na utekelezaji

wa miradi yote ya maendeleo.

 Kuhakikisha masuala mtambuka (Ukimwi, Mazingira, Jinsia, nk) yanapewa

vipaumbele vinavyostahiki wakati wa kuandaa na kutekeleza mipango ya

maendeleo.

 Huduma za jamii katika fani za elimu, afya, ustawi wa jamii na maji.

3.1: Mikakati ya Mkoa

Katika kipindi cha 2017/18 -2018/19 Serikali imepanga kutekeleza malengo na mikakati

mbalimbali ili kuondoa kero na kuboresha maisha ya Watanzania.

3.2: Mikakati hiyo ni pamoja na kutekeleza:-

 Ilani ya Uchaguzi ya  Mwaka 2015

 Mkakati wa utekelezaji wa Mipango ya Maendeleo ya Miaka Mitano na Dira ya

Maendeleo ya Taifa 2025, chini ya utaratibu wa mpango wa matumizi wa muda

wa kati (MTEF).

 Mkakati wa kukuza uchumi na kupunguza umaskini (MKUKUTA).

 Matakwa ya Sera na Sheria zinazosimamia Sekta mbalimbali.

 Mkakati wa kitaifa wa Kupambana na Kuzuia Rushwa.
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 Sera ya Taifa ya kupambana na UKIMWI.

3.3: Katika kuhakikisha mafanikio yanapatikana Mkoa umejiwekea

mikakati ifuatavyo:-

a) Kuweka mazingira mazuri ya kufanyia kazi yenye ufanisi mkubwa ili kutoa

huduma bora kwa wananchi.

b) Kutengeneza mazingira bora ya Utawala kwa kudumisha amani na umoja.

c) Kutoa huduma kwa wananchi kwa kuwapatia ushauri wa kitaalamu.

d) Kuhakikisha tunaongeza uzalishaji wa mazao mbalimbali ya chakula na

biashara, kuongeza ubora wa mazao na kuuza kwa bei nzuri na hatimaye

kuongeza kipato na pato la Mkoa na Taifa kwa ujumla.

e) Kuhakikisha wadau mbalimbali wanashiriki katika shughuli za Maendeleo.

f) Kuandaa Mipango shirikishi na endelevu.

g) Kuweka mikakati madhubuti ya mapambano dhidi ya maambukizi ya virusi

vya UKIMWI na UKIMWI.

4.0: MPANGO MAALUM WA MUDA MFUPI NA WA KATI 2017/18 – 2018/19

Mpango huu umebainisha mambo muhimu ambayo yanatoa mwelekeo wa utendaji wa

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa kama ifuatavyo:-

(i) Kuendelea kuijengea uwezo Ofisi ya Mkuu wa Mkoa hasa kuinua kiwango cha

taaluma na ujuzi wa rasilimali watu, mfano kujaza nafasi zilizo wazi, kuongeza

elimu na ujuzi.

(ii) Kujenga mazingira mazuri ya kufanyia kazi katika Ofisi ya Mkuu wa Mkoa na

kuwepo kwa vitendea kazi.

(iii) Kutumia rasilimali chache zilizopo kukidhi mahitaji yaliyokusudiwa, mfano fedha

itumike kwa kuzingatia sheria, kanuni, taratibu na kwa mipango iliyokusudiwa.

(iv) Kuinua ari ya utendaji kwa wataalam kwa kutoa motisha.

(v) Masuala mtambuka kujumuishwa katika mipango ya Maendeleo.

(vi) Kuimarisha mawasiliano kati ya taasisi mbalimbali hususan Mkoa, Serikali Kuu,

Serikali za Mitaa na Wadau mbalimbali.

(vii) Kuimarisha Vita dhidi ya UKIMWI, Rushwa, na uharibifu wa mazingira.
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(viii) Kuimarisha hali ya usalama, amani, utulivu na mshikamano katika kutekeleza

shughuli za maendeleo.

(ix) Kutoa ushauri ulio makini na unaozingatia tija na ufanisi.

5.0: MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya mkataba huu ni kujiwekea malengo na viwango vya utoaji na upatikanaji

wa huduma zinazotolewa. Mkataba utasaidia uwajibikaji wa watumishi kwa wananchi

kutokana na huduma zinazotolewa. Mkataba utasaidia kuongeza ufahamu wa ubora wa

upatikanaji wa huduma kwa mteja pamoja na kudai haki zao, kutoa utaratibu wa wazi

zaidi wa jinsi ya kuwasiliana, utoaji wa malalamiko na upatikanaji wa huduma. Mkataba

unajumuisha mambo muhimu yafuatayo:

(i) Maelezo ya kina kuhusu wateja na huduma muhimu zitolewazo;

(ii) Maelezo ya viwango vya huduma ambavyo wateja watategemea kupata; na

(iii) Utaratibu wa kupata ufumbuzi wa malalamiko na namna wateja wanavyoweza

kutoa mrejesho wa utekelezaji wa mkataba.

5.1: HUDUMA ZA OFISI YA MKUU WA MKOA

Miongoni mwa huduma zitolewazo na Ofisi ya Mkuu wa Mkoa ni pamoja na kuzijengea

uwezo wa kitaaluma Mamlaka za Serikali za Mitaa, kupokea na kushughulikia malamiko

ya wananchi na maombi mbalimbali.

5.2: WATEJA NA MATARAJIO YAO

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa inatoa huduma mbalimbali kwa wateja tofauti. Katika Mpango

Mkakati ulioandaliwa wa Muda wa Kati unawatambua wateja na Wadau wafuatao:-

WATEJA MATARAJIO YAO

Watumishi wa Ofisi ya Mkuu wa Mkoa - Mazingira mazuri mahali pa kazi.

- Usalama kazini.

- Fursa ya kujiendeleza.

-Kupata mafao stahili baada ya kustaafu.

- Utawala bora.

- Kupata mshahara kwa wakati.

- Amani usalama na utulivu.
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- Mawasiliano mazuri.

-Utekelezaji mzuri wa sera, miongozo na

maelekezo.

- Upatikanaji wa taarifa.

- Amani, utulivu na usalama.

- Upatikanaji wa mrejesho.

Serikali za Mitaa -Kujengewa mazingira mazuri ya

kuziwezesha kutoa huduma nzuri kwa jamii.

-Kiungo kati ya Serikali Kuu na Serikali za

Mitaa.

-Kupata ushauri wa kitaalam ili kutekeleza

majukumu ya msingi.

-Kuboresha mifumo ya Serikali za Mitaa.

-Kusimamia utekelezaji wa sera, miongozo,

na maelekezo ya Serikali.

-Kujenga uwezo wa Serikali za Mitaa katika

matumizi ya rasilimali watu, vifaa na fedha.

-Ushauri wa kisekta.

-Ushauri wa kuandaa bajeti za Halmashauri.

-Ushauri katika mahesabu ya Halmashauri.

Asasi zisizo za Kiserikali - Kupata ushauri wa kitaalam.

-Kusajiliwa/kupitia maombi yao ya kusajiliwa

kwa wakati.

-Kupata mrejesho wa taarifa.

-Kujenga mazingira mazuri ya kufanyia kazi.

-Kutambuliwa.

-Ushirikiano na kushirikishwa.

-Utawala bora.

-Sera na miongozo.
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-Amani, utulivu na usalama.

Taasisi za Umma na viwanda -Kuwepo na mazingira mazuri ya kufanya

biashara.

-Kushirikishwa kwenye mambo muhimu ya

kimkoa au kitaifa.

-Kuwepo kwa amani, utulivu na usalama.

-Kuwepo sera zenye uwazi na ufasaha kwa

utekelezaji.

-Kuwepo utaratibu mzuri wa kukusanya kodi

na ulio wazi.

Sekta Binafsi -Kupata haki sawa ya malipo baada ya

kutoa huduma.

-Kuwepo na uwazi katika mazingira ya

ushirikiano kati ya Serikali na Wadau wa

Sekta binafsi.

-Amani, utulivu na usalama.

Vyama vya Siasa -Kutambua uwepo wa vyama vya siasa.

-Kushirikishwa katika maamuzi mbali mbali

ya kimkoa na kitaifa.

- Tafsiri ya sera mbalimbali

- Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya Chama

Tawala.

-Utawala bora.

-Amani, utulivu na Usalama.

-Kupewa haki sawa kwenye chaguzi.

-Kujenga mahusiano mazuri.

Vikundi vya Dini na Madhehebu -Mazingira mazuri ya kuendesha shughuli za

kidini kwa uhuru.

-Kuheshimu uhuru wa kuabudu.
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-Kushirikishwa katika shughuli za kiuchumi

na kijamii.

-Kutoa ushauri.

-Amani, usalama na utulivu.

-Kutoa haki sawa kwa madhehebu ya dini.

-Haki ya kupata vibali vya kufanya

mihadhara na mikutano.

-Kupata maelezo ya hatua zinazochukuliwa.

-Taratibu nzuri za kusajiliwa/kupitishwa

maombi ya usajili.

Vyombo vya Habari -Kupata habari zilizokamilika na kwa wakati

muafaka.

-Kupata taarifa kwa matukio yote kwa uwazi

na ukweli.

-Kushirikishwa katika shughuli za maendeleo

-Kutambuliwa kama mshirika wa maendeleo

-Amani, utulivu na usalama.

Ofisi ya Raisi, Tawala za Mikoa na Serikali

za Mitaa

-Kuwasilisha taarifa zilizochambuliwa vizuri

na kwa wakati.

-Kusimamia utekelezaji wa sera, miongozo,

sheria na maelekezo yote ya Serikali Kuu.

-Kuwa na wataalam wenye sifa na uwezo

wa hali ya juu ili kumudu majukumu

makubwa.

-Bajeti na Mipango bora ya maendeleo

Washirika wa Maendeleo na Wahisani -Kutumia misaada kwa kazi zilizopangwa

-Kuwepo na uadilifu, utawala bora na

umakini wa kazi.
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-Kupata taarifa ya shughuli za maendeleo

wanazochangia kwa wakati, ubora na kwa

ukweli.

-Kuwa na mipango mizuri ya maendeleo

-Kuwepo uwajibikaji katika matumizi ya

raslimali fedha.

-Amani, utulivu na Usalama

6.0: MAADILI YA OFISI YA MKUU WA MKOA

Ili kutekeleza mkataba, Sekretarieti ya Mkoa itazingatia mambo makuu Saba (7) katika

utoaji wa huduma kwa Umma kama ifuatavyo:

i) Ukarimu kwa wateja:

Wateja watapokelewa vizuri kwa kuwajali na kuhudumiwa kwa wakati.

ii) Kutoa Huduma iliyotukuka:

Huduma iliyo bora na inayokidhi matarajio na inayomlenga mteja.

iii) Uadilifu:

Huduma itatolewa bila kuwa na mazingira ya rushwa, upendeleo na kwa

heshima.

iv) Mnyumbuliko:

Kuwa tayari kutoa huduma ya ziada kulingana na mazingira.

v) Uwajibikaji:

Kutekeleza majukumu ipasavyo na kukubali matokeo ya utendaji wetu.

vi) Kuzingatia sheria, kanuni na taratibu:

Kutekeleza majukumu kwa kuzingatia sera, sheria, kanuni, miongozo na taratibu.

vii) Kutunza siri za Wateja:

Kuhakikisha siri za wateja hazivuji.
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7.0: VIWANGO VYA UTOAJI HUDUMA KATIKA OFISI YA MKUU WA MKOA

Mkoa unalenga kuboresha kutoa huduma kwa viwango vifuatavyo:

ENEO HUSIKA VIWANGO VYA HUDUMA

Uhusiano na wajibu kwa wateja Ofisi ya Mkuu wa Mkoa inao wajibu wa

kuendeleza na kudumisha mahusiano mema

kati yake na wateja au washirika kwa

kuzingatia maslahi ya Mkoa na Taifa

Utoaji ushauri Ofisi itaendelea kutoa ushauri makini na sahihi

kwa haki sawa.

Maadili ya watumishi Wakati wote Ofisi itahitaji kuona watumishi

wake wanatekeleza majukumu yao huku

wakizingatia tabia njema, kujali utu, heshima,

busara na ustaarabu na wakitilia maanani

kwamba wao ni watumishi wa wananchi na

mwajiri wao ni wananchi.

Muda wa kujibu hoja na mawasiliano Ofisi itashughulikia kila mara masuala yote

pamoja na dharura, malalamiko, na hoja kwa

haraka iwezekanavyo

Ubora Ofisi itahakikisha kwamba barua zote na

mawasiliano yanafanywa kwa usahihi na lugha

nyepesi na inayoeleweka

Umakini/ufasaha na usahihi Ofisi itahakikisha kuwa huduma zitakazotolewa

zinakidhi mahitaji na matarajio ya

wateja/wadau kwa usawa na kuzingatia

makundi maalum hasa watoto, wanawake

wazee na walemavu
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8.0 MUDA WA KUSHUGHULIKIA MAMBO/MAJUKUMU MUHIMU

8.1 SEHEMU YA MIPANGO NA URATIBU

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua

pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi

kabla ya tarehe ya kikao

3 Ushauri kuhusu majanga, maafa na dharura Ndani ya siku 1 baada ya

kupokea taarifa

4 Mapitio na mapendekezo ya rasimu za bajeti ya

Mkoa na Halmashauri

Ndani ya siku 5 za kazi

baada ya kupokelewa

5 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina

mbalimbali na kutoa majibu

Ndani ya siku 7 za kazi

baada ya kupata vithibitisho

husika

6 Usambazaji wa miongozo ya bajeti kwa

Halmashauri za Manispaa na Jiji

Siku 2 baada ya kupokea

7 Kuandaa majibu ya maswali ya Bunge

kupokelewa

Siku 7 baada ya maswali

8 Kuandaa muhtasari wa kikao cha RCC Siku 7 baada ya kikao

9 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji

wake kila mwezi Desemba, na Julai

Siku 14 baada ya kipindi

husika kwisha

10 Kuwasilisha taarifa ya miezi 3 ya utekelezaji

bajeti ya Mkoa

Siku 14 baada ya robo

mwaka

11 Kuandaa na kuwasilisha HAZINA mpango wa

muda mfupi na wakati wa bajeti ya Mkoa

Tarehe 15 Machi na tarehe

5 Aprili kila mwaka

12 Kumhudumia mteja Dakika 30 baada ya kufika
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8.2 SEHEMU YA HUDUMA ZA AFYA

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua

pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi

kabla ya tarehe ya kikao

3 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina

mbalimbali na kutoa majibu Ndani ya siku 7 za

kazi baada ya kupata vithibitisho husika

Ndani ya siku 7 za kazi

baada ya kupata vithibitisho

husika

4 Kutoa vibali vya Huduma za Wazee Ndani ya siku 1 ya kazi

5 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji

wake kila mwezi Desemba, na Julai

Siku 14 baada ya kipindi

husika kwisha

6 Kuandaa mpango kazi wa Sehemu Siku 14 baada ya robo

Mwaka

7 Kutayarisha taarifa za kazi za sehemu Mwishoni mwa kila mwezi

Machi

8 Kushirikiana na Halmashauri za Wilaya

kuhakikisha Hospitali za wilaya ndani ya Mkoa

zinatoa huduma nzuri.

Kila Siku

9 Kumhudumia mteja Dakika 30

8.3 SEHEMU YA ELIMU

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua

pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi

kabla ya tarehe ya kikao
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3 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina

mbalimbali na kutoa majibu Ndani ya siku 7 za

kazi baada ya kupata vithibitisho husika

Ndani ya siku 7 za kazi

baada ya kupata vithibitisho

husika

4 Uhamisho wa wanafunzi wa shule za msingi na

sekondari

Ndani ya siku 1 ya kazi

5 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji

wake kila mwezi Desemba, na Julai

Siku 14 baada ya kipindi

husika kwisha

6 Kuandaa mpango kazi wa Sehemu Siku 14 baada ya robo

Mwaka

7 Kusahihisha mitihani ya darasa la nne na kutoa

matokeo

Mwishoni mwa kila mwezi

Machi

8 Kuchagua wanafunzi na kutoa matokeo ya

kidato cha kwanza

Ndani ya mwezi Desemba

9 Kufuatilia kuona Halmashauri za Wilaya

zinatekeleza mpango wa kuwawezesha vijana

kiuchumi

Mwishoni mwa kila mwezi

10 Kufuatilia kuona Halmashauri za Wilaya

zinatekeleza mpango wa maendeleo ya

michezo wa Mkoa.

Mwishoni mwa kila mwezi

11 Kufuatilia kuona Halmashauri za Wilaya

zinatekeleza mpango wa maendeleo ya

utamaduni wa Mkoa.

Mwishoni mwa kila mwezi

12 Kumhudumia mteja Dakika 30
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8.4 SEHEMU YA UCHUMI NA UZALISHAJI

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua

pepe.

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi

kabla ya tarehe ya kikao

3 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina

mbalimbali na kutoa majibu

Ndani ya siku 7 za

kazi baada ya kupata

vithibitisho husika

4 Mapendekezo ya misamaha ya kodi Ndani ya siku 5 za kazi

5 Usajili vyama vya ushirika Ndani ya siku 5 baada

kuletewa maombi

6 Mapendekezo baada ya kupitia makisio ya

mikopo ya vyama vya ushirika

Ndani ya siku 5 za kazi.

7 Vibali vya mauzo ya mazao ya kilimo na mifugo Siku 3 za kazi

8 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji

wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi

husika kwisha

9 Kuandaa mpango kazi wa

Idara/Sehemu/Kitengo

Siku 14 baada ya robo

mwaka

10 Kuandaa taarifa na takwimu za mifugo baada

ya kuzipokea kutoka Halmashauri

Siku 14 za kazi

11 Kusimamia ufungaji wa hesabu za vyama vya

ushirika

Siku 14 za kazi

12 Kumhudumia mteja Dakika 30 baada ya

kufika
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8.5 SEHEMU YA MIUNDOMBINU

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua

pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi

kabla ya tarehe ya kikao

3 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina

mbalimbali na kutoa majibu

Ndani ya siku 7 za kazi

baada ya kupata vithibitisho

husika

4 Ushauri kuhusu masuala ya maendeleo ya

Ardhi, fidia, barabara na majengo

Ndani ya siku 5 baada

kuletewa kazi

5 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji

wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi

husika kwisha

6 Kuandaa mpango kazi wa

Idara/Sehemu/Kitengo

Siku 14 baada ya robo

mwaka

8.5 SEHEMU YA MAJI

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua

pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi

kabla ya tarehe ya kikao

3 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina

mbalimbali na kutoa majibu

Ndani ya siku 7 za kazi

baada ya kupata vithibitisho

husika

4 Ushauri kuhusu masuala ya maendeleo ya Maji, Ndani ya siku 5 baada
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mitambo na ujenzi wa mabwawa kuletewa kazi

5 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji

wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi

husika kwisha

6 Kuandaa mpango kazi wa Sehemu Siku 14 baada ya robo

mwaka

8.5 SEHEMU YA HUDUMA ZA SERIKALI ZA MITAA

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua

pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria ya tarehe ya kikao Ndani ya siku 5 za kazi

kabla

3 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina

mbalimbali na kutoa majibu

Ndani ya siku 7 za kazi

baada ya kupata vithibitisho

husika

4 Ushauri kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa

kuhusu mambo ya utawala, maendeleo na

kitaaluma

Ndani ya siku 5 baada ya

kupata taarifa kamili

5 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji

wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi

husika kwisha

6 Kuandaa mpango kazi wa

Idara/Sehemu/Kitengo

Siku 14 baada ya robo

mwaka

7 Maandalizi ya taarifa ya ukaguzi na tathmini za

miradi katika Halmashauri

Siku 15

8 Kuandaa taarifa ya ilani ya uchaguzi Siku 14

9 Kumhudumia mteja Dakika 30
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8.6 SEHEMU YA UTAWALA NA USIMAMIZI WA RASILIMALI WATU

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua

pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya

tarehe ya kikao

3 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina

mbalimbali na kutoa majibu

Ndani ya siku 7 za kazi baada

ya kupata vithibitisho husika

4 Mapendekezo ya maombi ya vibali vya ajira za

wageni

Ndani ya siku 10 baada ya

kuletwa kwa maombi

5 Kushughulikia maombi ya likizo Siku 3 baada ya maombi

kupokelewa

6 Majibu kwa maoni au malalamiko ya utekelezaji

wa mkataba

Ndani ya siku 4 za kazi

7 Kukiri mapokezi ya barua Siku 3

8 Kufanya uchunguzi wa taarifa mbalimbali na

kutoa taarifa/matokeo ya uchunguzi

Siku 14

9 Kuchapa taarifa Siku 3

10 Kuchapa barua Dakika 30

11 Kuagiza vifaa kutoka stoo kwa ajili ya matumizi

ya ofisi

Dakika 30

12 Kuandaa mafao kama vile Mirathi, Pensheni,

kiinua mgongo na kuwasilisha HAZINA na

Mfuko wa Pensheni kwa watumishi wa Umma,

Mkaguzi Mkuu wa Serikali na NSSF

Siku 5

13 Kutoa vibali vya utafiti Siku 1

14 Ajira ya wataalam kujaza nafasi wazi katika

Sekretarieti ya Mkoa baada ya kuwapokea

Siku 2
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15 Kufikisha majalada kwa maafisa wanaohusika Dakika 20

16 Matayarisho ya mishahara kwa waajiriwa

wapya na marekebisho ya mishahara na

mapunjo na kuwasilisha menejimenti ya

Utumishi

Siku 7

17 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji

wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi husika

kwisha

18 Kuandaa mpango kazi wa

Idara/Sehemu/Kitengo

Siku 14 baada ya robo mwaka

19 Kumhudumia mteja Dakika 30 baada ya kufika

8.7 KITENGO CHA UHASIBU

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua

pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya

tarehe ya kikao

3 Malipo ya huduma, stahili za mtumishi na

malipo mengine

Siku 3 baada ya kupata idhini

4 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji

wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14

5 Mchakato wa malipo Siku 2

6 Kufunga vitabu vya hesabu baada ya kufunga

mwaka wa Serikali

Siku 90

7 Kuandaa mpango kazi wa

Idara/Sehemu/Kitengo

Siku7

8 Kumhudumia mteja Dakika 30
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8.8 KITENGO CHA UNUNUZI NA UGAVI

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua

pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi

kabla ya tarehe ya kikao

3 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina

mbalimbali na kutoa majibu

Ndani ya siku 7 za kazi

baada ya kupata vithibitisho

husika

4 Manunuzi ya vifaa mbalimbali Ndani ya siku 7 mara baada

ya oda kuletwa ofisini

5 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji

wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi

husika kwisha

6 Kuandaa mpango kazi wa

Idara/Sehemu/Kitengo

Siku 14 baada ya robo

mwaka

7 Kuwekeana mkataba kwa ajili ya kazi

zitakazofanywa na sekta binafsi

Siku 3

8 Kumhudumia mteja Dakika 30

8.9: KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua

pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Kuandaa taarifa ya ukaguzi Ndani ya siku 14 za kazi

baada ya kumaliza robo

mwaka

3 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji

wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi

husika kwisha
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4 Kuandaa mpango kazi wa

Idara/Sehemu/Kitengo

Siku 14 baada ya robo

Mwaka

5 Kumhudumia mteja Dakika 30

8.10: KITENGO CHA SHERIA

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua

pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Kuandaa taarifa ya maendeloa ya huduma za

sheria zilitolewa kwenye Halmashauri za Wilaya

Mkoani.

Ndani ya siku 14 za kazi

baada ya kumaliza robo

mwaka

3 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji

wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi

husika kwisha

4 Kuandaa mpango kazi wa Kitengo Siku 14 baada ya robo

Mwaka

5 Kumhudumia mteja Dakika 30

8.11: KITENGO CHA MAWASILIANO YA HABARI

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua

pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Kuandaa taarifa ya maendelo ya uimarishaji wa

mfumo wa mawasiliano

Ndani ya siku 14 za kazi

baada ya kumaliza robo

mwaka

3 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji

wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi

husika kwisha

4 Kuandaa mpango kazi wa Kitengo Siku 14 baada ya robo

Mwaka
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5 Kumhudumia mteja Dakika 30

9.0: OFISI ZA WAKUU WA WILAYA

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na

barua pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina

mbalimbali na kutoa majibu

Ndani ya siku 7 za kazi

baada ya kupata vithibitisho

husika

3 Kuandikisha ndoa Ndani ya siku 1 ya kazi

4 Kufunga na kusajili ndoa Siku 1 ya kazi

5 Mapendekezo ya usajili wa Asasi zisizo za

Kiserikali

Ndani ya siku 7 za kazi

6 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji

wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi

husika kwisha

7 Kuandaa mpango kazi wa

Idara/Sehemu/Kitengo

Siku 14 baada ya robo

mwaka

8 Kumhudumia mteja Dakika 30

10.0: WAJIBU WA TAASISI KWA MTEJA

Ili kuhakikisha mteja anapata huduma bora na anatimiza wajibu wake, taasisi ina

wajibu wa:-

(i) Kutoa miongozo na taratibu mbalimbali za kupata huduma;

(ii) Kutoa huduma bora kwa uwazi, ukweli na bila upendeleo;

(iii) Kutoa huduma kwa kuzingatia viwango vilivyowekwa;

(iv) Kutunza siri za wateja wetu; na

(v) Kushirikisha wateja na wadau katika mambo yanayohitaji ushirikishwaji.
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11.0: HAKI NA WAJIBU WA MTEJA

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa itazingatia haki na wajibu katika kutoa huduma kwa wateja

wake.

11.1: Haki za Wateja

I. Kuishughulikiwa malalamiko yao kwa haraka;

II. Haki ya faragha na kutunziwa siri;

III. Kupata taarifa juu ya mambo yanayomhusu;

IV. Kupata huduma sawa kwa wakati, kwa uwazi na kwa heshima;na

11.2: Wajibu wa mteja

i. Kufuata sheria, miongozo na taratibu mbalimbali ili kupata huduma stahili;

ii. Kutoa taarifa/ vielelezo/ nyaraka sahihi zinazotakiwa na kwa wakati;

iii. Kuheshimu watumishi wanaomhudumia; na

iv. Kuhudhuria mikutano na miadi iliyopangwa kwa wakati.

12.0: NJIA ZA KUTOA MALALAMIKO/KUWASILIANA NA TAASISI

12.1: MAONI NA MALALAMIKO

Maoni na malalamiko mbalimbali yatakayopokelewa dhidi ya utekelezaji wa mkataba

yatashughulikiwa ndani ya siku 4 za kazi, Pia tutatoa taarifa ya majibu juu ya

maendeleo ya lalamiko ndani ya siku 90 tangu tarehe ya kupokea barua.

Ili kudumisha mahusiano bora na wateja, tunashauri wateja wetu kuleta malalamiko

yanayohusu ofisi hii kwanza, kabla ya kuyapeleka katika vyombo vingine vya nje.

Aidha, Ofisi ina sanduku la maoni katika eneo la Ofisi ambalo linatumika kupokea

malalamiko ya wateja. Pia yanaweza kutumwa kwa njia ya posta, simu, nukushi au

barua pepe.

1. Sanduku la Posta Ofisi ya Mkuu wa Mkoa,

S.L.P. 858, IRINGA - TANZANIA.

2. Simu 026 2702715

3. Nukushi 026 2702082

4 Barua pepe rasiringa@pmoralg.go.tz

5 Tovuti www.iringa.go.tz
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12.2 MAWASILIANO NA TAASISI

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa inaahidi kutoa huduma bora kwa wateja na wadau wake.

Endapo wateja na wadau watakuwa na maoni yoyote kuhusu huduma zinazotolewa,

wawasilishwe maoni yao moja kwa moja kwenye Ofisi ya Mkuu wa Mkoa au Ofisi za

Wakuu wa Wilaya kupitia simu na anuani zifuatazo:

NA MHUSIKA SIMU ANUANI

1 Mkuu wa Mkoa 026 2702191 S. L. P 858, IRINGA

2 Katibu Tawala wa Mkoa 026 2702021 S. L. P 858, IRINGA

3 Mkuu wa Wilaya Iringa 026 2702755 S. L. P 592, IRINGA

4 Mkuu wa Wilaya Kilolo 026 2968010 S. L. P 2320, KILOLO

5 Mkuu wa Wilaya Mufindi 026 2772021 S. L. P 100,MAFINGA

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa na Ofisi za Wakuu wa Wilaya zinakuwa wazi kuanzia saa 1.30

asubuhi mpaka saa 9.30 alasiri kwa siku za kazi.

UTAMBULISHO MAHALI OFISI ILIPO

Mtaa wa Pawaga jirani na Ofisi za Manispaa ya Iringa barabara inayoelekea Mamlaka ya

Mapato Tanzania (TRA): Iringa Mjini;

Wilaya ya Iringa,

Mkoa wa Iringa.

Imetayarishwa na:

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

Sanduku la Posta: 858, IRINGA

Simu: 255 026 2702715

Fax: 255 026 2702082

Barua pepe: rasiringa@pmoralg.go.tz

Tovuti: www.iringa.go.tz


